• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

close

rooney99

YTC Developer
nvt89 said:
bé nhà mình bị bại liệt hai chân sau 1 tháng rồi mình có đi bs rồi mà không thấy có tiến triển gì cả.bạn nào có kinh nghiệm về vấn đề này giúp minh với.cảm ơn.
bạn nên đến thẳng BV thú y TPHCM trên đường 151 Lý Thường Kiệt đó bạn. Đừng đi bs lung tung để tiết kiệm thời gian trị cho cún.. !!! Hay bạn tới BS SƠn bên Gò Vấp á. Cố gắng nhé bạn ! Nếu có gì thắc mắc thì cứ pm mình nhé.. Chúc kún bạn mau hết bệnh nhé

nvt89 said:
bé nhà mình bị bại liệt hai chân sau 1 tháng rồi mình có đi bs rồi mà không thấy có tiến triển gì cả.bạn nào có kinh nghiệm về vấn đề này giúp minh với.cảm ơn.
bạn nên tham khảo nhiều nơi , nên vào google tìm hiểu xem nguyên nhân. rồi tìm rõ triệu chứng của nó ., vì thông tin ấy rất quan trọng với bsty.
ko ai khác chính bạn là người hiểu con chó của mình mà.bác sĩ đôi khi chỉ nhìn thấy phần nổi thôi...
mong cho cún nhà bạn mau khỏi bệnh....

bilala

YTC Developer
đi chích mấy mũi canxi + phơi nắg sớm 30p là cỡ 1 tuần khỏi à bạn ơi. tuy nhiên cũg đừg chủ quan qá nhe. rág theo dỏi bé thườg xuyên và chịu khó chăm kĩ bồi bổ 1 chút nha

yeu cho vinh vien

T.Viên Năng Động
quan trọng nhất là bé bị bẩm sinh( đồng huyết,mẹ đè,thiếu dinh dưỡng)bị từ sơ inh mà ra hay do nguồn gien
chứ nếu tự nhiên bé bị thì bé thiếu canxi,cái này bạn bồi thêm cho bé xương ống,chích canxi,thêm phới nắng sáng và vận động hợp lý( tăng vận động từ từ nhé)
quan trọng bạn phải kiên chì và 1 mực thương bé,chứ o coi bé là cún kiểng( phải nghĩ thật lòng mong muốn bé vận động lại,chứ dg nghĩ nếu bé liệt thì vô giá trị)

nvt89

Member
bilala said:
đi chích mấy mũi canxi + phơi nắg sớm 30p là cỡ 1 tuần khỏi à bạn ơi. tuy nhiên cũg đừg chủ quan qá nhe. rág theo dỏi bé thườg xuyên và chịu khó chăm kĩ bồi bổ 1 chút nha
mình cũng làm rồi nhưng không hiệu quả.

bilala

YTC Developer
nvt89 said:
mình cũng làm rồi nhưng không hiệu quả.
bạn chích đúg thuốc ko, chó mìh chỉ xài đúg 1 loại thuốc này mà hiệu quả lắm. Nhiều bé đã khỏi rồi
LesthionineC
RecortBFort
Theracalcium
cho ăn cổ gà bỏ da xay nhuyễn + phơi nắg sớm, cỡ 1 tuần là đi lại đc. bạn thử xem sao nhé
hoặc ra thú y Tân Bình 1009 cmt8 p7 Tân Bình.

nvt89

Member
pemoney said:
Neu cu the no liet that do. Minh Cung bi 1be roi
be cua ban nay sao roi.sao minh len bs sơn ông nói nếu con nao nặng thì bị 6 tháng nhẹ thì 2 tháng là nó di lại được.bạn nói làm mình buồn thật.nhưng cảm ơn bạn.mình ước gì be cua mình có thể đi lại được.

pemoney

YTC Developer
pe của mjh là gsd ,bs nói nó không có cơ hội rồi vì mjh đưa nó đi trễ, chó phải dưới 3tháng mới trị được .và mjh vẫn còn nuôi !nhưng bs có nói chjk nhìu sẽ bị suy chó nó đi cũng không nỗi mà còn thêm yếu nữa, bạn nên cẩn thận khi ngày nào cũng phải chjk đó . chuk alas của bạn đi lại được và may mắn hơn tí hon nhà mjh!

goodspeed1990

YTC Developer
bạn nên hổ trợ em nó nữa nhé dìu 2 chân sau cho em nó mình đã từng có 1 bé bị 2 lần mà vẫn khỏi đó cho em nó uông glucosamin loại 500 ngày 1 viên nhé cho em nó uống calxi 5ml của em bé và những điều của các bạn trên nên làm theo
Đến bs Sơn 50 Trần Phú Cương điều trị nhé

nvt89

Member
bilala said:
bạn chích đúg thuốc ko, chó mìh chỉ xài đúg 1 loại thuốc này mà hiệu quả lắm. Nhiều bé đã khỏi rồi
LesthionineC
RecortBFort
Theracalcium
cho ăn cổ gà bỏ da xay nhuyễn + phơi nắg sớm, cỡ 1 tuần là đi lại đc. bạn thử xem sao nhé
cảm ơn bạn.mình không biết chích thuốc.mình có lên bs sơn rồi.bé còn nhỏ cho ăn cổ gà có sao không.

nvt89

Member
bilala said:
LesthionineC
RecortBFort
Theracalcium
cảm ơn bạn.mình không biết chích thuốc.mình có lên bs sơn rồi.bé còn nhỏ cho ăn cổ gà có sao không.

nvt89

Member
goodspeed1990 said:
bạn nên hổ trợ em nó nữa nhé dìu 2 chân sau cho em nó mình đã từng có 1 bé bị 2 lần mà vẫn khỏi đó cho em nó uông glucosamin loại 500 ngày 1 viên nhé cho em nó uống calxi 5ml của em bé và những điều của các bạn trên nên làm theo
bé nhà bạn mất bao lâu là đi lại được.mình có lên bs sơn rồi.vậy mình có nên cho bé uống thuốc bạn cho không.cảm ơn bạn.

bilala

YTC Developer
nvt89 said:
mình đem ra thu y kiu bs chích cho 30k/1 mũi. chích cỡ 7 ngày tổg cộg là 7 mũi., còn tiện thì có thể ll mìh 01647 844 659 mìh đưa hóa đơn thuốc cho chích giốg y vậy là đc.
Cổ gà bạn hầm rồi bỏ da, lấy máy xay nhuyễn ra như patê á, bảo quản bỏ tủ lạnh 1-2 ngày vẫn đc. quan trọg là phơi nắg sớm nữa
bé nằm lâu thì nhớ lật bé lại tránh bé nằm 1 phía qá lâu nha.

bilala

YTC Developer
goodspeed1990 said:
Nhà mìh cũg có 1 hộp Glucosamine 1.500mg mà là của người uốg, k biết có giốg thuốc của bạn ko, bạn cho cún uốg thấy ok ko, nếu đc mìh cho berber nhà mìh uốg thử xem sao, chủ củ nó nuôi k kĩ làm nó hơi hạ bàn. K biết thuốc có tác hại gì ko @@

bilala

YTC Developer
pemoney said:
pe của mjh là gsd ,bs nói nó không có cơ hội rồi vì mjh đưa nó đi trễ, chó phải dưới 3tháng mới trị được .và mjh vẫn còn nuôi !nhưng bs có nói chjk nhìu sẽ bị suy chó nó đi cũng không nỗi mà còn thêm yếu nữa, bạn nên cẩn thận khi ngày nào cũng phải chjk đó . chuk alas của bạn đi lại được và may mắn hơn tí hon nhà mjh!
Thấy bạn đag đăg bán bé mà phải ko, nếu để nuôi thì bữa nào cho 2 bé wa giao lưu chơi nhé :D
YH mìh: acma_benem_bilala@yahoo.com
sđt: 01647 844 659