• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM close

Cats Heaven

thật ra là mình cũng im lun r nhưng mình vẫn sẽ nói thêm 1 lần cúi cùng nữa. bạn có ghi ở trên "Mình cần bán hai bé mèo con hiện các bé chỉ mới 2 tuần tuổi nên mình tặng kèm theo mèo mẹ.để tiện chăm sóc các bé yêu.
lý do vì 2 TUẦN NAY bé Heo ở nhà cứ gầm gừ mấy mẹ con.mình sợ bất lợi cho các bé mèo con nên muốn tìm chủ cho 3 mẹ con luôn nhé! " 2 bé mèo con theo bạn là mới đẻ 2 tuần thui nhưng mà con pé heo nhà bạn thì cũng đã gừ mấy mèo 2 tuần lun nên bạn mới bán. dzậy cho hỏi cái đó k ám chỉ mèo de? nhà ban thi de? o đâu. sr nếu mình nghĨ sai cách bạn diễn đạt nha.
T2 : ngày đầu tiên chủ cũ có đăng bài và mình cũng đã wa xem mấy bé nhưng do thích bé tam thể nên k mua 3 mẹ con bé. sang ngày hum sau chủ giảm giá 6tr và hum đó nếu k nhớ sai thì chủ cũng thông báo có ng đón 3 mẹ con bé r. và bạn up bài ghi giá 7 tr . thắc mắc nên pm hỏi chứ mình ném đá bạn ah. hay bạn tự coi đó là ném đá. nếu bạn ko sai thì sao khi sao bạn phải sửa giá khi có ng lên tiếng. nếu đã bán gấp thì nói đúng giá chư đôn lên làm j. mình chỉ nói dzậy thui. từ lần bình luận này mình sẽ cố gắng k pm thêm gì nữa thì bạn cũng làm ơn dừng cuộc khẩu chiến tại đây nhá. THÂN.
bạn không ném đá,vậy ngay từ ban đầu mình nói chuyện lich sự đang hoàng thì bạn lại đi nói chỉ chiết,vậy đó là gi ???
còn nữa mèo này minh mua ở yeuthucung thi khi mình tìm chủ mới cho bé ngay trên yeuthucung thì ai chả biết là mèo mình mua về,huống gi là 1 người đã qua tận nhà chủ cũ xem như bạn mà lại noi là mèo nhà minh đẻ.
khi mình qua đón bé chủ cũ nói bé mới đẻ 16ng,mình ghi mới đẻ 2 tuần thì sai,hay do bạn thich chém gió.. khi mình thấy chủ cũ bán bé giá 7tr mình đã lh và qua xem ngày hôm sau chủ cũ đã close bài,thi mình biết giá chủ bé đăng là vậy. mình chỉ đăng khi có ai mua mình sẽ fix thẳng nhu chủ no đa fix cho mình. mình sua gia là để bạn im luôn chứ không phải vi mình sai hay vì sợ mà phải sửa gia.

Last edited:

Kimyen119

Member
Mèo của ai thì người đó quyết định, đúng sai cũng là quyết định của người ta, hậu quả thất đức thì ng ta chiụ có bắt ai chịu dùm đâu mà rần rần rần lên.
Nếu ai cảm thấy tội nghiệp 3 mẹ con thì hãy ÂM THẦM rước về chăm sóc, không cần gõ trống khua chiêng dạy đạo đức này kia này nọ hầm bà lằng làm um sùm lên đâu.
Chúc 3 mẹ con tìm đc chủ tốt ko to mồm.

Last edited:

NgoHoangBaoNam

Active Member
nếu nói là mua đi bán lại thì đây không phải là thời điểm thich hợp để bán. và giá không như vậy bạn nhé!
Minh ko noi ban kinh doanh hay lai meo. Su that la mua roi ban ma. Mong sao 3 me con som ve nha moi. Vs mong ban dung bi nem da. Ma gop y tí nha. Dung co dang nhu vay. Nta tuong meo nha ban de. Roi hieu lam tum lum. Tha ban noi la moi don be ve..nhung be ko hoa hop vs may be o nha dc. Nen gio cho be ve nha moi bang vs gia luc truoc don be ve...minh nghi vay la ok nhat. Hihi. Gop y vay..dung nem da minh nha..

Candyboy

Member
Nói thật mua đi bán lại củng chẳng có j sai trái hay thất Đức , mèo ngừoi ta bỏ tiền ra mua về chứ có xin ai đâu , và cái đã thuộc về ngừoi ta rồi thì ngừoi ta cho , bán hay thế nào mặc ngừoi ta . Miễn sao mấy em mèo dc chăm sóc tốt , khoẽ mạnh . Ai nói thương yêu thì cứ qua ôm về . Ở đó trách móc chẳng làm dc j . Up cho mấy em tìm dc chủ

Cats Heaven

Minh ko noi ban kinh doanh hay lai meo. Su that la mua roi ban ma. Mong sao 3 me con som ve nha moi. Vs mong ban dung bi nem da. Ma gop y tí nha. Dung co dang nhu vay. Nta tuong meo nha ban de. Roi hieu lam tum lum. Tha ban noi la moi don be ve..nhung be ko hoa hop vs may be o nha dc. Nen gio cho be ve nha moi bang vs gia luc truoc don be ve...minh nghi vay la ok nhat. Hihi. Gop y vay..dung nem da minh nha..
Mình cảm ơn bạn nhé! mình đã sửa lại nội dung bài,mong rằng sẽ ko còn những hiểu lầm ko đáng có nữa.
mình chân thành cảm ơn bạn nhiều.

Cats Heaven

Nói thật mua đi bán lại củng chẳng có j sai trái hay thất Đức , mèo ngừoi ta bỏ tiền ra mua về chứ có xin ai đâu , và cái đã thuộc về ngừoi ta rồi thì ngừoi ta cho , bán hay thế nào mặc ngừoi ta . Miễn sao mấy em mèo dc chăm sóc tốt , khoẽ mạnh . Ai nói thương yêu thì cứ qua ôm về . Ở đó trách móc chẳng làm dc j . Up cho mấy em tìm dc chủ
mình rất cảm ơn bạn đã ib cho mấy mẹ con bé!

Last edited: