• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM CLOSE (giữ lại 2 bé trưởng thành), còn 2 đực trắng 1thg tìm chủ

hoanglan07z

YTC Developer
Mình ko nuôi mèo nữa nay thanh lý toàn bộ mèo. Dù rất muốn nuôi nhưng ĐK gia đình phát sinh vấn đề nên ko thế chăm sóc cho các bé. (Sẽ tự động fix khi thấy các bạn nhiệt tình, vì mình cũng mong các bé tìm chủ mới tốt hơn)

2. Mèo ALD cái, sinh 2 lứa đều 5 con. 17 tháng giá 2.5tr. (Nếu bạn mua 1 bé mèo cái sinh 4 con giá 2tr thí nhân tỉ lệ lên 5 con 2.5 ko có gì quá đáng) nuôi lúc 3,5 tháng (tên cũ là mimi của Friday06)
Tính bé rất là hiền, nhát, chăm con tốt, rất quấn "mình". Nên khá lo lắng khi bé về nhà mới, thích nghi chậm (cần được yêu thương vuốt ve nhiều nếu ko bé sẽ trốn trong góc)
-> Hiền, nhát, ngọt ngào

4. Mèo nga thuần cái bầu - tên Apple mình mua của bạn Candyboy. Giá 1,5tr đã sinh 1 lứa 6 con. do mình mới bắt về được 2 tuần (bé này chưa có sổ SK). vì bất khả kháng ko thể nuôi mèo nữa ko muốn mang tiếng mua đi bán lại nên mình để giá như vậy.
Do mới nuôi 2 tuần, mà hết 1 tuần rưỡi bỏ bê nên tính bé này chưa rõ lắm. Nhưng thích nghi nhanh lắm, mặt nó nhìn tội tội.
Bé này thấy bụng hơi to. sờ thấy có gì đó trong bụng mà từ bữa giờ ko thấy bụng to hơn thêm cứ dzậy hoài. Không biết có`bầu thật chưa? Để kiểm tra lại và điều chỉnh giá sau.

bé này mình ko bán cho các bạn ngoài thành, trừ khi các bạn tự ship = máy bay. vì bé đang bầu để gầm xe tội bé lắm

Bố của cái thai (nếu có)

Còn 2 mèo con đực trắng xù 1,5 tháng.
http://www.yeuthucung.com/threads/tim-chu-cho-meo-xu-1-thang-con-con-2-duc-1tr4.110348/page-2

Mình ở P6 bình thạnh, các bé trưởng thành mình fix hết cỡ rồi vui lòng đừng trả giá nữa. Khi nào đến xem mèo đt cô Quang 0932505203. Ko tiếp SMS.

Last edited:

hoanglan07z

YTC Developer
Bán thấy thương mà nuôi thì... tiền ăn khó khăn... hầu người liệt còn hầu mèo thiệt là sức cùng lực kiệt... đi học mai mốt đi làm nữa... chỉ có 1 con đường... "chết"

thienhung0605

Active Member
Up phụ bạn ,mong các bé tìm đươjc nhà tốt,chắc bạn phải trăn trở lắm mới đưa ra quyết định khó khăn này .Mình đã có ý định chia tay đàn mèo từ tết mà cứ quyến luyến mãi chưa làm đươjc.Chẳng biết cố đuoc bao lâu....

NgoHoangBaoNam

Active Member
ALD vàng trắng và em batu màu đồi mồi còn ko bạn? Nếu bắt 2 em luôn có fix dc ko? Còn thì inbox minh nha. Có gì chủ nhật mình ghé xem mèo...

hoanglan07z

YTC Developer
Up phụ bạn ,mong các bé tìm đươjc nhà tốt,chắc bạn phải trăn trở lắm mới đưa ra quyết định khó khăn này .Mình đã có ý định chia tay đàn mèo từ tết mà cứ quyến luyến mãi chưa làm đươjc.Chẳng biết cố đuoc bao lâu....
Thực sự đúng là vậy. Trong lòng muốn giữ lại 1 bé mà đứa nào cũng thương nên cũng ko biết giữ đứa nào. Thôi tùy duyên coi đứa nào còn cuối cùng thì mình giữ.

hoanglan07z

YTC Developer
Thú thật mình còn muốn nuôi lắm, nhưng 1 phần thời gian tới mình vừa đi làm vừa đi học. Qua năm mình tính may đồ thêm kiếm tiền. Mình lúc đầu chần chờ chưa muốn bán vì nghĩ bả chăm được, mà có 1 tuần là thấy tụi nó gầy mà xấu đi rồi. Sữa phô mai mình mua bà má ko cho ăn toàn cho ăn cơm với cá mà lặn vào cơm chẳng thấy cá đâu, sữa mua cho mèo uống mà ko canh là chó uống hết. Làm may mặc mà lông mèo bám vào đâu có được. Nên mới phải bán. Nuôi lồng lớn lưới chống muỗi thì giải quyết đc vấn đề lông (mình cũng nghĩ cách rồi). Nhưng cái mình xót nhất là nhìn tụi nó ngày 1 gầy, nhà mèo bầu, mèo cái cho con bú mà chỉ toàn cho ăn cơm trộn nước cá làm sao có sức, (lúc trước cho ăn royal, giờ điều kiện khó khăn nên 1 tháng nay xuống me-o) me-o mình có mua thì lại ko cho ăn, phô mai, sữa thì chó uống hết, chó toàn bỏ cơm, anh giành với mèo no rồi cần gì ăn cơm:1_002:

Last edited:

hoanglan07z

YTC Developer
nhìn thấy ham, mà mình cũng nhiều việc.....
phụ bạn tip nè:bravo:
Nhà mình thì có người, phần thì người liệt phần thì mèo thiệt má mình lo ko nổi, mình thì còn nhiều việc khác phải lo cung ko còn thời gian chăm nữa, nên tôi nghiệp tụi nó chưa kịp ăn thì chó ăn hết mà mình để hạt, thức ăn dư thì kiến lại lên cắn tụi nó nên cũng ko biết sao. Bán rồi lại tiếc, tiếc tiền mua 1 (cũng toàn tiền để dành cả), mà tiếc tụi nó 10, quen rồi, sáng dậy bước ra có một đàn nó "méo" đủ cung tầng, sẽ tiếc những lần mình ngồi nét nó nhảy lên lòng đuổi xuống lại leo lên, nhớ những khi đang ngồi thấy nhột nhột đau đau nó ôm lấy chân mình cào cào cắn cắn, những lần vật lộn tắm cho nó, cả chủ với mèo cùng gào, Những lúc nó bệnh, nó mệt lười ăn em cho ăn mà nó giãy chảy máu cả tay, rùi cũng nó sau đó lết cái thân còm lại nằm dưới chân mình rồi nhìn lên "méo" mà rưng rưng nước mắt. Nhớ những lúc hồi hộp chờ nó sinh con, phụ cắt dây rốn (tụi nó tự làm được nhưng xót con bị mệt, nó đẻ nhiều quá mà). Nhưng hôm nó đem con con ra khoe, rồi cả những lúc chăm cho đám con mọn, sẽ ko còn nữa những ngày canh xem tụi nó có ra mưa ra nước nằm mà quát tháo, sẽ ko có những lần hăm he, nói ko nghe là tao đem bán (bây giờ con ngoan mà cô chủ lại đem bán hết con rồi), những ngày đánh nhau và lì bị cô chủ túm đầu đè ra đánh cho mông nở hoa, ko còn những nhày rươt chạy cùng nhà mà cho vào chuồng hay cột dây. Ko có những ngày lỉnh kỉnh đèo con đi thú y, ko còn cái cảm giác hạnh phúc "mặt hất lên khi ai đó khen con", hay cũng hết lời "khen con" khi ai đó "ngồi khen con họ mà dìm hàng con mình". Sẽ ko có những ngày vuốt ve vò đầu bứt tai, gãi bụng, ko có nhưng buổi sáng thét lên "ai cho mày nắm đây" khi nó tuột dây và nằm chổng mông ngay vào mặt mình. Sẽ ko còn những ngày con níu quần đòi được vuốt ve, Ko còn những ánh mắt buồn bã ganh tị giữa các con khi ko được vuốt ve chăm sóc đồng đều. Ko còn những lúc giận hờn, bỏ ăn, nước mắt rưng rưng sau những trận đòn đau, ko còn gương mặt lấm lét khi "cô chủ" lên cơn thịnh nộ.
Thực sự ko biết bây giờ con đang nghĩ gì? Có biết rằng cô sẽ bán hết tụi con ko? Nêu biết con sẽ như thế nào? Ko phải vấn đề 1 bữa ăn, chẳng lẻ cứ mãi nhốt con trong chuồng, hay cột mãi ở góc bàn rồi con quấn dây, đầu sát vào chân bàn nín tiêu, tiểu vì ko tài nào với được chậu, chẳng lẽ cứ bỏ bê con ko tắm rửa, mặc kệ con với mớ thức ăn đầy kiến, hay nhắm mắt vờ như ko biết má mình phải quán xuyến cả nhà rồi cả mèo đến heo gầy như thế.
Cô ko làm được, thực sự ko làm được. Thực sự xót lắm chứ mỗi khi bán một nhóc tì đi, nhìn vào mắt mẹ nó anh mắt xoe tròn như hỏi chuyện gì xảy ra.
Cô đã từng đem các con về từ nhà người, những ngày đầu khi con đắm chìm trong sợ hãi hoang mang, anh mắt con nhìn chủ cũ xoe tròn như hỏi tại sao, ánh mắt con van lơn khi về nhà mới như cầu xin được đem trả lại. Bây giờ lại một lần nữa, con lại bị như thế, cô đã nhìn thấy sao có thể vờ như ko biết, mèo còn thì ko sao, nhưng mèo lớn cô thực sự ko muốn nhìn cảnh đưa các con ra đi.

Last edited:

thienhung0605

Active Member
Thực sự là mình đã khóc khi đọc bài viết của bạn ,có lẽ bạn cũng thế ,đúng không .Với cảm xúc rất chân thành ,mình tin bài viết của bạn sẽ lay động trái tim nhiều người.

hoanglan07z

YTC Developer
Thực sự là mình đã khóc khi đọc bài viết của bạn ,có lẽ bạn cũng thế ,đúng không .Với cảm xúc rất chân thành ,mình tin bài viết của bạn sẽ lay động trái tim nhiều người.
Thực sự cảm xúc dâng trào thì viết vậy thôi, chứ lay động trái tim nhiều người liệu có giúp gì đc cho tụi nó ko? Khi đa phần nuôi mèo là để cho đẻ, nuôi với lượng rất lớn. Tự hỏi đến lúc chúng già ko sinh sản và tạo lợi nhuận đc nữa số phận chúng sẽ về đâu? Mình đã từng nghĩ sẽ nuôi tui nó đến già... lúc đó có đc ít $ Mở quán cà phê, hoặc mở studio cho mấy con già ú (mèo già sẽ mập và lười) ra đó, coi như tự nó nuôi nó cũng ko lo về ăn uống. Mình ko còn dám nói hai chữ "yêu thương" vì chính mình cũng bán chúng như những người nuôi mèo sinh sản khác. Tụi nó chỉ là con mèo, những con mèo bị "chủ" nó bóc lột, lừa gạt và phản bội. Nó tin tưởng và yêu thương là thế, lần nào bầu nó cũng rất quấn mình như thể đang khoe, người ta kị đụng vào mèo con vì hơi tay mẹ nó căn chết, nhưng nó tin mình đến nỗi, ngay từ lúc lọt lòng ko ngày nào mình ko sờ xấp nhỏ mà chẳng chuyện gì xảy ra. Vậy mà chính mình là người bắt con nó vào lồng và bán chúng đi. Mình tập tách tụi nó ra từ hồi 3 tuần, canh cữ cho vào bú chứ ko cho mẹ ủ để khi tụi nó về nhà mới mẹ nó bớt lưu luyến và mèo con cũng ko kêu nhiều. Nói thật mình còn muốn nuôi lắm, nghĩ mai mốt mà rảnh lại sẽ nuôi lai, nhưng nghĩ lại tụi nó chắc cùng lắm chỉ nuôi 1-2 con