• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chuồng hamster hôi làm sao xử lí lọt chuồng hợp lý ? giúp

Mình nôi 2 bé robo nhưng mình ko biết nên lót chuồng gì anh em chỉ mình loại tốt nhất và nơi bán ở tp hcm và giá tiền dùng càng lâu càng tốt mình ít thời gian ^^

kanxu

YTC Developer
mình thấy mấy bạn nuôi robo hay sài cát bubbdy đó.......bubbdy giá hơi cao nhưng nghe nói nó tốt, sài cũng lâu 2-3 tuần tại robo đi wc ít, mượt lông cho mấy pé.....
giá khoảng 50k/kg tùy shop.....search trên google là ra ah bạn..... :Onion35:

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Bạn có thể dùng cát san
Cái cát này khoảng 1-2 tuần thì thay, dù bé đi ít hay ko thì vẫn phải thay thường xuyên nếu ko sinh bệnh (cát dùng cho chó mèo 1 tuần thay lần đó, mà nó to như thế 1 tuần mới thay mà)
Bạn nên mua cân, loại cho mèo bán ở shop, tầm 300k-400k tha hồ dùng đến hết đời bé luôn nhé ^^

Bé Xún

T.Viên Năng Động
thienduonghanhphuc32 said:
Mình nôi 2 bé robo nhưng mình ko biết nên lót chuồng gì anh em chỉ mình loại tốt nhất và nơi bán ở tp hcm và giá tiền dùng càng lâu càng tốt mình ít thời gian ^^
Có lót chuồng bằng cát buddy, catsand, mùn nhưng mùn là loại tốt nhất đó bạn, lót chuồng thì phải thay thường xuyên k nó nhanh bẩn và hôi lắm làm bết lông bé, nếu bạn k có đủ thời gian để dành cho bé thì tốt nhất bạn k nên nuôi. Bạn ở quận mấy? Nếu q.8 thì pm nik này nhé: petgarden.shop c ý cũng nhận ship đấy