• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM Cho mèo 5 kí đã triệt sản

Status
Không mở trả lời sau này.

ngoisao1574

Member
Tư duy không thể tiến bộ trong chốc lát được.
Các bạn cần thời gian. Và phải siêng năng luyện tập.
Mỗi ngày tổng kết lại những điều mình đã nói, đã làm, xem đúng hay sai. Có những điều tưởng đúng, nhưng thời gian sau lại thấy sai.
Cứ như thế, dần dần khả năng tư duy mới nâng lên.
Bạn nói "các bạn" là gồm những ai vậy. Tôi thấy ở đây chỉ có mình bạn là cần nâng cấp tư duy thôi. Đọc cái cmt nào cũng thấy lòi cái khùng ra. Mèo mà tên Nga thì chắc tôi đoán bạn bị cô gái nào tên Nga phụ tình nên giờ thành ra như vầy phải không.
Mèo thì không có mà lúc nào cũng oang oang đem cho. CHO CHO CÁI *BEEP*.
Bực cả mình, sốt cả ruột.
Tôi thấy không ban nick bạn mới là 1 sai lầm trầm trọng của caí diễn đàn này.

:143163ljogging::143163ljogging::143163ljogging:cuoi cung cung co nguoi len tieng, bua gio cu thac mac cai thang cha nay bi gi ma cho meo hoai, bay gio nan ni nguoi khac lay ko biet nguoi ta lay chua

Lucky_18

Member
Muốn đánh giá chính xác chuyện gì thì đầu óc phải khách quan. Để cảm tính (sự bực mình, sốt ruột, vội vàng, đố kỵ, ...) chen vào sẽ dẫn đến tư duy lệch lạc.
Đánh giá sai cũng là chuyện thường bởi vì con người ai ko có sai lầm.

Tư duy không thể tiến bộ trong chốc lát được.
Các bạn cần thời gian. Và phải siêng năng luyện tập.
Mỗi ngày tổng kết lại những điều mình đã nói, đã làm, xem đúng hay sai. Có những điều tưởng đúng, nhưng thời gian sau lại thấy sai.
Cứ như thế, dần dần khả năng tư duy mới nâng lên.

chokiengdep

Active Member
Nên đặt lại tiêu đề-(tuyển chủ cho mèo cưng)-ai xin đc con mèo này chắc phải tu hành từ 10 kiếp
Đây là 1 trường hợp kiểu như là Keny Sang..... (Sang chấn tâm lý): là 1 ng co hiểu biết ,có kinh nghiệm trường đời ( đoán tầm 28-30t) cơ mà lại thich làm những hành động lố bich....
ko biết bạn này có Pr cho công việc gì ko nhưng ma minh nghi ban này Nuôi chó và ghét mèo....
2 truong hop xảy ra...1 là thất nghiêp ,2 là làm văn phòng và rảnh quá....
Túm lại ban này trẻ trâu thôi các ban quan tâm đến nó làm gì.... cang quan tâm nó cang to ra nguy hiểm
P/s: nói chuyện logic gớm như nhà văn vây đó :03::03:
Chuẩn ko cần chỉnh

Lan lee

Muốn đánh giá chính xác chuyện gì thì đầu óc phải khách quan. Để cảm tính (sự bực mình, sốt ruột, vội vàng, đố kỵ, ...) chen vào sẽ dẫn đến tư duy lệch lạc.
Đánh giá sai cũng là chuyện thường bởi vì con người ai ko có sai lầm.
bạn càng nói triết lí văn vẻ càng làm mình phì cười :oi10:
thiệt chứ càng nói càng thấy khùng :oi18:
Bạn muốn người ta tin bạn thì đi nhờ ba mẹ anh em hàng xóm bạn bè .... chụp cho bạn 1 tấm hình con mèo, chứ bạn suốt ngày ngồi đây lải nhải mấy cái điên khùng quài cũng chẳng ai tin bạn nữa đâu, càng nói càng lòi cái khùng ra thôi

Lucky_18

Member
Có 1 điểm khác nhau cơ bản giữa tôi và các bạn. Đó là gì ?

Từ lúc tôi vào diễn đàn đến giờ, hơn 2 năm, tôi chưa bao giờ nói xấu ai.
Còn các bạn thì đang hùa nhau làm điều ngược lại: nói tôi khùng, nói tôi bệnh thần kinh, sang chấn tâm lý. Nói tôi lừa đảo, có mục đích xấu, không có con mèo nào ... trong khi chính nó đang nằm cuộn tròn trên bàn đây.

Vậy tôi hỏi các bạn nhé.
Có 2 người tên A và B.
A không bao giờ nói xấu ai.
Còn B cứ thích nói xấu người khác.
Giữa A và B ai là người tử tế ?

Last edited:

Lucky_18

Member
Ngoài trang web này tôi cũng có đăng tin ở 1 trang khác. Bên đó mỗi lần tôi up bài là phải nạp 15.000đ;
Tôi mới up nè. Nếu ko có cho mèo tự dưng tôi tốn tiền up làm gì ?

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Bạn nói "các bạn" là gồm những ai vậy. Tôi thấy ở đây chỉ có mình bạn là cần nâng cấp tư duy thôi. Đọc cái cmt nào cũng thấy lòi cái khùng ra. Mèo mà tên Nga thì chắc tôi đoán bạn bị cô gái nào tên Nga phụ tình nên giờ thành ra như vầy phải không.
Mèo thì không có mà lúc nào cũng oang oang đem cho. CHO CHO CÁI *BEEP*.
Bực cả mình, sốt cả ruột.
Tôi thấy không ban nick bạn mới là 1 sai lầm trầm trọng của caí diễn đàn này.
Đọc cmt em mà cười lộn ruột,CHO CHO CÁI *BEEP*. :oi10:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Có 1 điểm khác nhau cơ bản giữa tôi và các bạn. Đó là gì ?
Vậy tôi hỏi các bạn nhé.
Có 2 người tên A và B.
A không bao giờ nói xấu ai.
Còn B cứ thích nói xấu người khác.
Giữa A và B ai là người tử tế ?
A (là bạn) ko bjo nó xấu ai----> bởi vì chả có ai làm điều j xấu ở đây để mà nói, còn mấy tên lừa đảo có admin lo rồi
B ( là mọi ng) thích nói xấu ng khác ----> cái xấu mà ngta đang lên án về bạn đúng hay sai???
Vậy, tại sao đầu topic, có bạn nói bên q8 mún xin mèo, sao b ko kêu ngta gọi cho b thương lượng, mà bạn cho ngta link của ng khác???
Tiếp theo lại có bạn hỏi xin mèo, tại sao bạn lại chỉ ngta qua bên chợ tốt có nhìu ng cho lắm????
Có phải bạn giỡn mặt với ngta , xem thường mọi ng ko
Tư duy xác thực thì ko nói, nói nhăng nói cuội xổ nho cho lắm vào

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Dừng lại việc tranh cãi nhé
@Lucky_18 Tôi cảm thấy việc cho mèo của bạn hoàn toàn không có thiện chí. Bạn giữ lại nuôi nhé. Bạn vui lòng không mở topic cho mèo tại YTC, cũng như đăng Status cho mèo.

Last edited:
Status
Không mở trả lời sau này.