• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cho em hỏi? Loại nào mới thật sự là sa nhân miền Nam

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Rùa sa nhân miền Nam và rùa sa nhân miền Bắc: đơn giản là lật yếm lên, xem yếm đen và tối màu hơn là miền Nam, và yếm vàng sáng màu hơn là miền Bắc. Tương tự, với mai xỉn màu hơn là Nam, còn sáng và đẹp hơn là miền Bắc. :D Nói chung là, xấu thì là miền Nam còn đẹp thì là miền Bắc.

kenmy

YTC Developer
dạ cho em hỏi: 2 tấm cuối , có phải sa nhân miền Nam không chị. Em nghe nói loại sa nhân miền Nam khó kiếm như HTV , giá cũng cao hơn hẳn

auphang

Rùa bốn mắt!
theo mình biết thì chỉ có miền bắc và miền trung là vùng phân bố của rùa sa nhân thôi, thế nên người ta chia ra làm 2 phân loài sa nhân bắc và trung, chứ miền nam mình chưa nghe thấy bao giờ! mà sự khác nhau giữa sa nhân bắc và sa nhân trung cũng không rõ ràng, thường thì sa nhân bắc sáng màu hơn sa nhân trung!
bạn nuôi thì cứ nuôi sa nhân bắc cũng được, dễ kiếm mà màu sắc lại đẹp!

lazymen

T.Viên Năng Động
rùa bắc rất đắt nhé, giá hơn rùa nam khoảng 800k 1 kí dù cùng loài @.@ mình đã thấy 1 con rồi, yếm đen thùi lùi, rất ngầu, hai bên má có vệt màu sáng đẹp