• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cho e hỏi xíu về cáck chăm hams

Pika

Sam
Chịn là nhà em đag nui mấy pé Camps đág iu lắm :03: :03: Mà có 2 pé ( 1 đực 1 cái ) đag bị tiu chảy. Mìh nge nói là cho pé nó uống cà phê nhưng ko biết liều lượng thế nào và cho uống ra sao ?? :hmmm: :hmmm: :sadcorner: . Với mìh cũng mún cho pé nó uống thêm sữa tươi nhưg ko biết là sữa hiệu gì thì tốt cho hams ạk ??? :ngoi_xom: Cả chịn cho pé ăn phô mai nữa ạk ?? Mà pạn nào biết chỗ nào bán đồ chơi vs đồ ăn và lót chuồng cho hams ở TP.HCM gần Q9 thì nói cho mìh vs nhé. TKS NHÌU LẮM. Vs làm ơn chỉ mìh loại lót chuồng nào tốt cho mấy pé Camps ạk ?? :lau_mo_hoi: Mìh cũng cần mua lồng mới cho pé. Ko bit loại nào tốt nhất ??? Kiểu dág ra sao ?? Mấy pạn chỉ giúp :go_mo: :go_mo:

Pika

Sam
hajzz.... kon ng thiệt làz tàn nhẫn màz :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: 4 lượt đọc nhưg ko kóa ai đủ yêu hams để trả lời giùm mìh sao ??? :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :04: :Onion07: :Onion48:

Pika

Sam
h thì 11 lượt xem màk ko ai trả lời ??? kóa kòn phải là kon gn ko đếy ??? tui đag lo chit đc cho pé hams nhà tui nèy :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :Onion14: :Onion14: :Onion14: :Onion14: :Onion14: :Onion14:

Bé Xún

T.Viên Năng Động
Chịn là nhà em đag nui mấy pé Camps đág iu lắm :03: :03: Mà có 2 pé ( 1 đực 1 cái ) đag bị tiu chảy. Mìh nge nói là cho pé nó uống cà phê nhưng ko biết liều lượng thế nào và cho uống ra sao ?? :hmmm: :hmmm: :sadcorner: . Với mìh cũng mún cho pé nó uống thêm sữa tươi nhưg ko biết là sữa hiệu gì thì tốt cho hams ạk ??? :ngoi_xom: Cả chịn cho pé ăn phô mai nữa ạk ?? Mà pạn nào biết chỗ nào bán đồ chơi vs đồ ăn và lót chuồng cho hams ở TP.HCM gần Q9 thì nói cho mìh vs nhé. TKS NHÌU LẮM. Vs làm ơn chỉ mìh loại lót chuồng nào tốt cho mấy pé Camps ạk ?? :lau_mo_hoi: Mìh cũng cần mua lồng mới cho pé. Ko bit loại nào tốt nhất ??? Kiểu dág ra sao ?? Mấy pạn chỉ giúp :go_mo: :go_mo:

Đang tiêu chảy thì ko cho ăn pho mai đâu nha bạn.Càng làm cho bé tiêu chảy hơn đó .Loại lót chuồng thì bạn nên dùng mùn cưa nhé .Nhưng mùa hè dùng mùn cưa thì hơi nóng .Mùa hè thì bạn có thể dùng catsan....Còn đây là loại sữa tốt cho bé, bạn đừng cho bé uống sữa có đường nhé^^

Bé Xún

T.Viên Năng Động
Loại chuồng thì chuồng nào cũng tốt hết .....bạn vào shop mà chọn ....chứ mua lồng thì bạn nên tự chọn^^. Mình ko ở tphcm nên cũng chả bít shop nào nữa :lau_mo_hoi:

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator

nếu bé đang bị tiêu chảy thì bạn cho bé uống nửa thìa cfe đen nhé, bạn bên dùng mùn cưa để thấm hút tốt hơn, còn mí cái lồng thì bạn lên hamstervn.net vào box mua bán trong nam có mí loại cửa hàng bán đồ cho hams đó, bạn cứ chon thoải mái nhé. Còn phô mai thì bạn chỉ cho khi bé đã khỏi tiêu chảy, 1 tuần 1 chút đầu ngón tay cho nhìu bé lại tiêu chay nữa đó =))
Đang tiêu chảy thì ko cho ăn pho mai đâu nha bạn.Càng làm cho bé tiêu chảy hơn đó .Loại lót chuồng thì bạn nên dùng mùn cưa nhé .Nhưng mùa hè dùng mùn cưa thì hơi nóng .Mùa hè thì bạn có thể dùng catsan....Còn đây là loại sữa tốt cho bé, bạn đừng cho bé uống sữa có đường nhé^^

ko cho hams ún sữa tươi nhé, cho ăn sữa chua ko đg thui

Bé Xún

T.Viên Năng Động
Ngừng cho bé ăn trái cây và rau cải cho đến khi bé tốt hơn. Nguyên nhân là do sự tắc nghẽn đường ruột hay dạ dày.Cách tốt nhất để tránh điều này là cung cấp cỏ linh lăng như 1 phần chế độ ăn uống.