• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

chihuahua nhà mình biếng ăn quá :(

donkie

mình có 1 e chihuahua 4 tháng tuổi, vài tháng đầu bé ăn ngoan lắm, nhưng chừng 1 tháng trở lại đây thì biếng ăn, vài ngày mới chịu ăn hết phần ăn còn lại toàn bỏ mứa gần 1/2. Mình đã thử đổi nhìu món ăn kể cả thức ăn hạt bé cũng ko chịu ăn bao nhiu :( ai có kinh nghiệm chỉ giúp mình với, bé nhà mình tiêm ngừa và sổ giun đầy đủ, vẫn chơi giỡn và đi ngoài bình thường.

xx_Thanh_xx

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
Chuyện chihuahua nhà mình kén ăn thì mình chưa gặp wa nhưng nghe nói loại chó này vốn kén cá chọn canh lắm. Mỗi cái thằng đực nhà mình suốt ngày cứ tha cái chén lóc cóc chạy theo mình xin ăn rau muống xào @@

mama_su

nhóc nhà mình cũng bị thế, ko bao giờ chịu ăn luôn hơn 3 tháng rồi mà ko ăn cơm, cháo gì hết cho ăn là lại ngửi ngửi rồi chuồn luôn. ăn uống phải đút lần 1 ít mới chịu ăn. chơi dỡn bình thường, mình cũng sổ giun đầy đủ. ai biết sao giúp mình với.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Đơn giản là nó nhỏ, nhu cầu dinh dưỡng ít. Bạn bắt ăn nhiều -> nó chán k muốn ăn.
Vd đơn giản, mình nặng 58kg, mỗi bữa ăn 1.5 bát cơm.
Bạn tính xem con cún nặng hơn 1kg, thì nó ăn bao nhiêu?