• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chihuahua ít đi tè phải làm sao?

violette 110

Bé nhà em gần 3 tháng mà ít đi tè. cho uống nước mãi ko hết cái cốc. mỗi lần tè. lúc thì màu vàng cam như redbull lúc lại trong. chó đực lại tè ngồi. Xin các tiền bối ít kinh nghiệm. KO biết bé có bị thận ko?

shakira_alisha

thì em nó còn nhõ sinh dục chưa phát triễn, mà biễu hiện đái ngồi hay đứng là tùy ỡ tầng em, chứ đâu liên quan gì đến bệnh đâu bạn? nếu em nó ích uống nước thì bạn mua ống tiêm bõ kim ra, bơm nước vào ùi đút cho em nó uống

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
violette 110 said:
Bé nhà em gần 3 tháng mà ít đi tè. cho uống nước mãi ko hết cái cốc. mỗi lần tè. lúc thì màu vàng cam như redbull lúc lại trong. chó đực lại tè ngồi. Xin các tiền bối ít kinh nghiệm. KO biết bé có bị thận ko?
Đúng đó bé hoàn toàn bt nhé b...
B còn cần gì nữa ko?

violette 110

Kem_Ốc_Quế said:
Đúng đó bé hoàn toàn bt nhé b...
B còn cần gì nữa ko?
Kem ốc owiii. Chó nhà mình h 4 tháng tuổi tròn, vừa trèo lên cân mà cân đk 1kg 8 lận. Mẹ của bé cũng chỉ tầm 2kg thôi. Sang tháng thứ 3 mình cho ăn 3 bữa xuống còn 2 bữa thôi mà trong 2 tuần đã lên những 200gr. Ko biết chó mình có bị béo phì hay đột biến gen ko vậy?:-ss

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
violette 110 said:
Kem ốc owiii. Chó nhà mình h 4 tháng tuổi tròn, vừa trèo lên cân mà cân đk 1kg 8 lận. Mẹ của bé cũng chỉ tầm 2kg thôi. Sang tháng thứ 3 mình cho ăn 3 bữa xuống còn 2 bữa thôi mà trong 2 tuần đã lên những 200gr. Ko biết chó mình có bị béo phì hay đột biến gen ko vậy?:-ss
Ko sao đâu b...
Cho bé ăn ít đi,chỉ 3 bữa nhưng nửa lưng cơm,trộn kèm rau thịt cho đủ chất...
Bé đang tuổi ăn tuổi lớn,ko nên quá kìm nhưng cx đừng cho ăn quá nhìu là ok nhé ^^