• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

chó con mới mua bị nôn và tiêu chảy

tinti

chào mọi người
e vừa rước về nhà một bé chó gấu và 1 bé chó phú quốc. đã 3 ngày nay bé chó gấu mỗi lần sau khi ăn đều bị nôn và đi ngoài liên tục một ngày khoảng 5 6 lần mà toàn phân lỏng.khi nôn va khi di ngoài đều có những con giun trắng trắng to bằng tăm tre nhìn kinh lắm. bé chó phú quốc thì cũng vậy nhưng không bị nôn.hix em không biết làm sao hết mặc dù e đã cho 2 bé sổ giun 2 lần rồi.xin mọi người giúp em

xx_Thanh_xx

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
tinti said:
chào mọi người
e vừa rước về nhà một bé chó gấu và 1 bé chó phú quốc. đã 3 ngày nay bé chó gấu mỗi lần sau khi ăn đều bị nôn và đi ngoài liên tục một ngày khoảng 5 6 lần mà toàn phân lỏng.khi nôn va khi di ngoài đều có những con giun trắng trắng to bằng tăm tre nhìn kinh lắm. bé chó phú quốc thì cũng vậy nhưng không bị nôn.hix em không biết làm sao hết mặc dù e đã cho 2 bé sổ giun 2 lần rồi.xin mọi người giúp em
nôn ra giun tức là đã bị nhiễm nặng rồi. Bạn cần mang 2 em nó đi bs để dc tư vấn

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Bé chắc bị giun,lãi rồi :) sổ... Thui

beobonbon92

Beobonbon
Mua thuốc sổ giun của mĩ hay của đức rồi về nhà tự cho bé uống , của mĩ hình như 2 chục , của đức thì 35 , chứ đem ra thú y người ta toàn sổ thuốc giun có 5 k 1 viên thui, thử cho bé uống 2 ngày liên tiếp xem sao , nhớ đọc kĩ xem trọng lượng của bé thì uống bao nhiêu phần thuốc nhé ,ko đc nữa thì chả biết phải làm sao