• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó con 13 ngày tuổi không rõ bị bệnh gì... T^T

Cún Ki nhà mình vừa sinh ra hai thiên thần zô thị cùng đáng yêu :03: , nhưng phải cái một chú béo múp khoẻ mạnh còn một bé thì ốm yếu còm nhom ( hok hiểu tại sao ) đầu tiên mình nghĩ tại mẹ nó không biết cho bú sữa ( lần đầu đẻ con) nên không để ý lắm nhưng dần dần chó mẹ cũng quen dần nên bé đc bú cũng kha khá vậy mà chỉ một bé béo núng khoẻ mạnh một bé thì ốm yếu còm nhom. Tình trạng của bé còi là thế này : đít lúc nào cũng ướt ( có lẽ do chó mẹ liếm nhiều vì ị nhiều hoặc bị ị chảy ) phân vàng ( mình không rõ phân chó con bt màu gì nên cứ nêu ra ) đầu nhỏ, bụng to chướng như có nước. Bà mình nghĩ nó bị đường ruột nên cho nó uống thuốc đi ngoài của người... Mình cũng không rõ bé có làm sao không nữa..>^< nhưng dạo này bé cứ rên hoài nằm ngửa bụng kêu lên mà không nằm úp như mọi khi.. Thương bé quá mình hỏi tất cả mọi người nhưng chẳng ai biết tại sao hức hức T.T Mong các bạn chỉ cho mình cách chữa chị đơn giản nhất vì xin lưu ý vs các bạn là ở cả tình mình sống KHÔNG CÓ MỘT TIỆM THÚ Y NAO ! :ngoi_xom: vì vậy mong các bạn giup cho mình chỉ sợ bé có mệnh hệ gì thì khổ thân bé quá :sadcorner:

Chó con ị ra phân vàng thì ko sao đâu bạn, theo m` chó con vừa ra khỏi bũng mẹ mà an toàn khỏe mạnh thì sẽ ko sao khi nào được khoàng 2, 3 tháng mới xảy ra bệnh. Chó nhà m` cũng đẻ được 2 nhok nè , h dược 4 tuần rồi, nó cũng i phân vàng jong ia chay vậy đó nhưng rồi từ từ nó sẽ bớt ị chảy thôi ko sao đâu. Nó hay ưởn bụng lên trên thì chắc là nhiệt độ trong p` nóng hay j đó. Bạn thử sờ vào bụng , mũi, lòng bàn chân của nó xem co nóng hay lạnh hơn bình thướng ko.Chó nhà m` cũng 1 nhok ú 1 nhok còi nè nhưng h bít sửa chút chút rồi. Ko sao đâu bạn yên tâm đi, chăm sóc chó mẹ tốt nhé! BB

Chó con ị ra phân vàng thì ko sao đâu bạn, theo m` chó con vừa ra khỏi bũng mẹ mà an toàn khỏe mạnh thì sẽ ko sao khi nào được khoàng 2, 3 tháng mới xảy ra bệnh. Chó nhà m` cũng đẻ được 2 nhok nè , h dược 4 tuần rồi, nó cũng i phân vàng jong ia chay vậy đó nhưng rồi từ từ nó sẽ bớt ị chảy thôi ko sao đâu. Nó hay ưởn bụng lên trên thì chắc là nhiệt độ trong p` nóng hay j đó. Bạn thử sờ vào bụng , mũi, lòng bàn chân của nó xem co nóng hay lạnh hơn bình thướng ko.Chó nhà m` cũng 1 nhok ú 1 nhok còi nè nhưng h bít sửa chút chút rồi. Ko sao đâu bạn yên tâm đi, chăm sóc chó mẹ tốt nhé! BB

Vậy à mình vui quá,, ^.^ thanks bạn nhiều nha

uh ban đừng cho chó con uống thuốc hay chích ngừa nhé đợi nó khoảng 3 hay 4 tháng roio62 chích

uh ban đừng cho chó con uống thuốc hay chích ngừa nhé đợi nó khoảng 3 hay 4 tháng roio62 chích

Nhưng nếu cho cún uống thuốc thì có sao không hả bạn

Theo m` thì chó con còn wa' nhỏ để uống thuốc vì nó ít có bệnh or cái j` đó , bạn hỏi thêm BS nhá tại m` cũng ko bjt nua , với m` thì chó con ko nên cho uống thuốc.

Theo m` thì chó con còn wa' nhỏ để uống thuốc vì nó ít có bệnh or cái j` đó , bạn hỏi thêm BS nhá tại m` cũng ko bjt nua , với m` thì chó con ko nên cho uống thuốc.

Ồ chắc mình cũng không cho nó uông thuốc nữa nhưng mình mua sữa ngoài cho bé uống rôi bạn ạ nhưng nhìn bé cứ yếu ớt sao sao ây làm gì mình cũng phải thật nhẹ nhàng không sợ bé đau bé không đi nhiều trtong khi đang ở tuổi tập đi giống như chân bị đau bụng vẫn cứ to vậy đó ăn xong chỉ nằm thôi không cử động mình lay nhẹ bé cũng chỉ cựa cái chân nhìn mà thương

Ồ chắc mình cũng không cho nó uông thuốc nữa nhưng mình mua sữa ngoài cho bé uống rôi bạn ạ nhưng nhìn bé cứ yếu ớt sao sao ây làm gì mình cũng phải thật nhẹ nhàng không sợ bé đau bé không đi nhiều trtong khi đang ở tuổi tập đi giống như chân bị đau bụng vẫn cứ to vậy đó ăn xong chỉ nằm thôi không cử động mình lay nhẹ bé cũng chỉ cựa cái chân nhìn mà thương

Chó mẹ đâu mà đâu sao ko cho chó bú sữa ngoài ko tốt cho chó con đâu bạn àh , sữa mẹ thì vẫn tốt hơn , bú nhju` ngủ nhju` thj` no sẽ khỏe thôi

Chó mẹ đâu mà đâu sao ko cho chó bú sữa ngoài ko tốt cho chó con đâu bạn àh , sữa mẹ thì vẫn tốt hơn , bú nhju` ngủ nhju` thj` no sẽ khỏe thôi

. huhuhu bạn ơi bạn nói hok sao mà bé sao người cứ cứng đờ vậy hức hức chân thì teo tóp ốm yếu không cử đing sao mà bú đc huhuhu miệng thì kêu la hoài hình như đau đớn gì đó thương quá mẹ mình thì bảo chắc nó không qua khỏi làm mình buồn quầ

. huhuhu bạn ơi bạn nói hok sao mà bé sao người cứ cứng đờ vậy hức hức chân thì teo tóp ốm yếu không cử đing sao mà bú đc huhuhu miệng thì kêu la hoài hình như đau đớn gì đó thương quá mẹ mình thì bảo chắc nó không qua khỏi làm mình buồn quầ

Thuong72 thì chó con mới ra đời phải dc bú sữa mẹ ( sữa đầu) , trong sữa nó sẽ bảo vệ cho cún 36h, sữa bọ thì ko cung cấp đủ chất dinh dưỡng . h thj m` het cách rồi bạn hỏi mấy nhà hàng xóm có con chó mẹ nào ko cho chó con bạn bú nhờ đi cách cuối rồi nếu ko thì cún bạn chết die m` xin lỗi. Mong các nhok của bạn sớm tìm dc mẹ và mau lành bệnh

Thuong72 thì chó con mới ra đời phải dc bú sữa mẹ ( sữa đầu) , trong sữa nó sẽ bảo vệ cho cún 36h, sữa bọ thì ko cung cấp đủ chất dinh dưỡng . h thj m` het cách rồi bạn hỏi mấy nhà hàng xóm có con chó mẹ nào ko cho chó con bạn bú nhờ đi cách cuối rồi nếu ko thì cún bạn chết die m` xin lỗi. Mong các nhok của bạn sớm tìm dc mẹ và mau lành bệnh.

bạn ơi mình cho cún bú sữa ngoài bé cũng bú nhưng bh mình mơiis để ts hình như bé bị liệt hai chân sau đó

trời đất, chắc nó nhỏ ko chân còn yếu mà có thể bạn bế nó ko đúng cách làm chân nó bị liệt đó.

trời đất, chắc nó nhỏ ko chân còn yếu mà có thể bạn bế nó ko đúng cách làm chân nó bị liệt đó.

bế như thế nào là không đúng cách vậy nhưnv mình cũng ít bế bé lắm vậy có cách chữa không thực ra mình thấy bé vẫn cử đông đc nhưng không đi đc

bế như thế nào là không đúng cách vậy nhưnv mình cũng ít bế bé lắm vậy có cách chữa không thực ra mình thấy bé vẫn cử đông đc nhưng không đi đc

thì đúng rồi bạn ơi m` nghĩ nó sẽ ko sao đâu . chó con mới sinh ra nó đâu có đi dc chỉ bò thôi , nhưng ít bò lắm nó chỉ bú sữa với ngủ là chủ yếu.Bạn chụp hình chân nó cho m` xem đi

Chó con cỡ tuần 4 thì nó sẽ đi chuẩn hơn , tuần thứ 3 thì bit đi chút chút nhưng 2 hân sau sẽ té nhju` vì chân sau con yếu cái này là m` lấy Kinh nghiệm từ 2 con chó con nhà m` nha , chó của bạn h chắc dc 2 tuần thì chưa đi dc đâu