• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó 4 tuổi bị nghi ngờ viêm gan, mọi người giúp em vớiiiii

selene90

Chào mọi người,
Pé chó nhà em 4 tuổi bỏ ăn đã 3 ngày, sau đó bác sĩ tới chích nhưng vẫn tiếp tục bỏ ăn, người mệt mỏi. Tới ngày hôm qua đã chích được 6 ngày và bác sỉ chuẩn đoán là bị viêm gan bảo rằng bệnh này không có thuốc chữa. Mọi người giúp em với, có cách trị dân gian nào không thì tư vấn giúp em vì chó nhà em da vẫn chưa chuyển sang màu vàng. Em vẫn nấu cháo cùng thịt băm nhuyễn ép pé ăn, nhưng lâu dài thì chưa có cach nào cả. Có nên để bác sĩ tiếp tục tới tiêm không vì Bác sĩ cũng không chắc chắn trong khi đó chích nhiều thấy pé rất mệt và sợ hãi. Mong cả nhà ai có kinh nghiệm giúp em với. Em cám ơn nhiều lắm.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Bác sĩ dựa vào đâu mà nói bé bị viêm gan bạn?
Chắc sờ nắn xong rùi phán thế à, hay thế nào
Nếu bị viêm gan thật, thì mình nghĩ BS ở VN cũng k giúp dc nhiều đâu
Bạn hạn chế cho ăn mặn, ngọt, béo, mỡ. Vì những đồ ăn này khó tiêu, sẽ làm cho dạ dạy và ruột không kịp tiêu hóa, sinh ra đầy bụng, tiêu chảy ảnh hưởng tới việc hấp thụ các chất dinh dưỡng khác, sẽ tổn hại cho gan.
Cho ăn thêm men tiêu hoá của cún, ăn thêm sữa chua không đường.

Nhưng tóm lại vẫn phải là hỏi ông BS, tại sao lai khẳng định đc là nó bị viêm gan, để có hướng điều trị hợp lý. Bí quá thì... dùng thuốc của người bạn à (nếu chắc chắn bé bị viêm gan)

hiep201

T.Viên Năng Động
theo như mình đi hỏi về mấy người bảo cái kiểu vàng da ở chó... thường thì sẽ là bệnh leptospirose
còn bệnh viêm gan thì chẳng biết dư lào vì chưa từng thấy con nào bị :D

selene90

Bác sĩ tới khám đều đặn vài ngay và loại bỏ các bệnh như parvo /lepto /care, chỉ còn nghi ngờ mỗi bệnh viêm gan. Con vàng nhà mình có dấu hiệu mắt bị đục nhẹ giống như triệu chứng viêm gan, bỏ ăn, nước tiểu vàng, cứ nằm lì một chỗ cả ngày. Mấy ngày nay mình đang ép bé ăn cháo để có sức nhưng không biết khi nào bé mới có thể tự ăn trở lại. Hiện tại bé rất gầy sờ vào là thấy toàn xương và da. Hix hix