• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

chó ị nhiều, hơi nát, hơi đỏ 1 chút

vuongle

Member
Các bác yêu chó thông thái cho mình hỏi chút ạ. Minh mới bắt 1 em Husky hơn 1 tháng tuổi. Em ý ăn khoẻ, ngủ khỏe, uống khỏe mà sao tự nhiên sáng nay dạy thấy e ý ỉa nhiều, hơi nát, hơi đỏ thui ạ. Đây là hình ạ. Các bác giúp em với hic ::(

http://

hạt màu đen là hạt thanh long ạ. Hqua e chó bé ăn cơm với cổ gà nấu. Tối cho ăn thành 2 bữa, Lúc 7h và tầm 10h ạ. Bé ăn tốt mà e cũng k dám cho ăn nhiều hic hic/ Sáng nay còn nghịch khỏe lắm. Em chưa dám cho ăn j. Tính tí nữa cho e nó uông becberin k biết đc k ạ :((

thanh_hm89

YTC Developer
vuongle said:
Các bác yêu chó thông thái cho mình hỏi chút ạ. Minh mới bắt 1 em Husky hơn 1 tháng tuổi. Em ý ăn khoẻ, ngủ khỏe, uống khỏe mà sao tự nhiên sáng nay dạy thấy e ý ỉa nhiều, hơi nát, hơi đỏ thui ạ. Đây là hình ạ. Các bác giúp em với hic ::(

hạt màu đen là hạt thanh long ạ. Hqua e chó bé ăn cơm với cổ gà nấu. Tối cho ăn thành 2 bữa, Lúc 7h và tầm 10h ạ. Bé ăn tốt mà e cũng k dám cho ăn nhiều hic hic/ Sáng nay còn nghịch khỏe lắm. Em chưa dám cho ăn j. Tính tí nữa cho e nó uông becberin k biết đc k ạ :((
vuongle said:

Không biết Husky của bạn mua hay đâu. Theo như tình trạng bạn kể thì Husky của bạn còn quá nhỏ mà mới bắt về mà đang gặp bất thường ở tiêu hóa. Tốt nhất là bạn nên đem em đến bác sĩ thú y gần nhất để điều trị. Vì nếu để bé chuyển sang bệnh care hay parvo thì khó chửa. nên cho bé ăn thức ăn dễ tiêu, tránh dầu mỡ tránh sữa. Chúc bé yêu của bạn mau lành bệnh

vuongle

Member
hum qua gọi cho anh bạn cũng nuôi Husky để hỏi tình hình. Anh ý có khuyên mình mua BISEPTOL cho bé uống. Mỗi lần chỉ cho uống 1/4 viên. Từ hôm qua đến h bé ị chỉ hơi nát, phân có màu vàng và có lúc màu xanh nữa. Anh ý kêu k sao cả, là do vừa đổi chủ chưa quen nên vậy. Cám ơn bác đã cho em lời khuyên nhé. Mình vẫn đang theo dõi thêm ạ

thanh_hm89

YTC Developer
vuongle said:
hum qua gọi cho anh bạn cũng nuôi Husky để hỏi tình hình. Anh ý có khuyên mình mua BISEPTOL cho bé uống. Mỗi lần chỉ cho uống 1/4 viên. Từ hôm qua đến h bé ị chỉ hơi nát, phân có màu vàng và có lúc màu xanh nữa. Anh ý kêu k sao cả, là do vừa đổi chủ chưa quen nên vậy. Cám ơn bác đã cho em lời khuyên nhé. Mình vẫn đang theo dõi thêm ạ
Bé khỏe thì cho mình biết thông tin để cùng vui nhe

vuongle

Member
Híc, cả đêm qua ko ngủ đc bạn ạ. Tự nhiên cả ngày hôm qua bé vẫn khoẻ, ị đẹp rồi ... vậy mà tối qua k biết bé có ăn trúng gì không mà tối lại ị nát, còn lẫn cả cà rốt ( mình cho bé ăn thịt nạc lẫn cà rốt) 1h30 đêm thì nôn ra toàn cà rốt huhu ... lo cả đêm k ngủ đc. Sáng nay tính cho bé đi bs mà mưa rồi nè :(

thanh_hm89

YTC Developer
bệnh phức tạp nên ko nói trước được gì đâu bạn ah, cần phải kiên trì và phối hợp tốt với bác sĩ. Đừng quá lo lắng bạn nhé