• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

chào tất cả mọi người, mình là mem mới, rất vui được gia nhập YTC

huonghuong88

Chào các bạn, mình xin tự giới thiệu mình đang là mẹ của một em vịt con vàng ươm, là chị của 6 em gà rừng, 13 em gà đông tảo và 15 chim trĩ khoang cổ đỏ, 5 em cheo cheo, 1 em chim trĩ bảy màu nữa. Hi sở dĩ sau khi ra trường lựa chọn mở trang trại nuôi các em này là do ngay từ thuở bé mình đã rất yêu thương các con vật. Nhớ hồi còn nhỏ mỗi khi nhà có con heo con, cún con hay mèo, gà con bệnh mình thường ôm chúng vào lòng chăm sóc cho chúng, có con nào chết mình ngồi khóc hu hu lại còn đào mộ chôn, cắm hoa dại cho chúng nữa .Không đâu xa ngay hồi học ĐH mấy đứa cùng phòng cứ bẫy chuột rồi để đó vì tụi nó không dám giết, thấy tội mình lại đi mua sữa chua, bánh mì cho chúng ăn nữa đấy! Mình còn nhiều kỷ niệm đẹp với các con vật lắm.
Các bạn nào có kỷ niệm với các con vật chia sẻ với mình nha.

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Xin chào huonghuong, em ở đâu vậy ? Trang trại có địa chỉ ko hôm nào YTC tổ chức Offline xuống thăm trại của em chơi. :m121:

huonghuong88

Xin chào huonghuong, em ở đâu vậy ? Trang trại có địa chỉ ko hôm nào YTC tổ chức Offline xuống thăm trại của em chơi. :m121:

Trang trai của em ở Tà Nung, Đà Lạt, Lâm Đồng. Rất vui được chào đón các Thành viên YTC và các bạn ghé thăm trang trại! :ok:

kaka7una

YTC Developer
khuyến cáo mem HCM muốn off ở nhà bạn Hương mà đi đường đèo Tà Nung nhớ cẩn thận vì nhiều khúc cua cùi chỏ, đường hẹp, xấu và người dân chạy ẩu...thêm cái nữa là khung cảnh quá hữu tình làm "đắm say" lòng người! :co_y_tuong_xau:
Nói thế thôi chứ chắc lâu lắm YTC mới có dịp off ở Đà Lạt!
Chào Hương nhé, rất vui được làm quen, có thể gọi là đồng hương-đồng khói được mình ở Đà Lạt cũng được 6 năm và ngõ ngách nào ở Lâm Đồng mình cũng đi qua hết rồi!!! :lau_mo_hoi:

thanhsonhht

T.Viên Năng Động
có ai muốn tới tham trang trại hams của mình thì nt mình nhé.0906655077,mình ytc vì đôi khi thấy chúng sống thật và chân thành hơn con người.ngày bé mình cũng giống bạn hương,chỉ 1 con bọ ngựa hay 1 con xén tóc mình bỏ lọ nuôi thôi bị chết mình cũng đào mộ chôn,có 1 ngày bà đi chợ về mua 1 bé cún nhỏ,mình đặt tên bé là bông,mình yêu bé lắm,cứ đi học về là mình qảng cặp sách ra nô đùa với nó,dường như nó cũng hiểu và ythuong mình,cứ nge tiếng mình về là chạy ra quẫy đuôi,có khi tè cả ra đất.rồi 1 ngày bé chạy đâu mất,ko tìm thấy bé,mình đi tìm thì dc hàng xóm cho biết,bé bị xe ôt đâm,lxe dừng lại xách đi mất rồi,biết hy vọng là mong manh nhưng mình vẫn đợi,cái nhìn của mình vuột đi trong sự tĩnh lặng buồn tênh khi mỗi lần tan học,sự thiếu vắng cún làm mình bần thần như mất đi chính ng nhà mình vậy,mọi thứ xung qanh bỗng nhiên tẻ nhạt vắng lặng.ngày nào mình cũng ra đường chờ bé chở về,mình khóc thật nhiều vì nó,cle đó là lần đầu tiên mình khóc vì tcam con người mình bộc phát.và từ đó mình cũng hiểu dc như thế nào là tình cảm.mình yêu thích thú cưng,nên mình đã chọn nuôi hams sinh sản.1 đại gd tuy ko nhiều những cũng để mình vui mỗi sớm khi sống đơn độc trong 1 ko gian đầy ắp những cá tính riêng của mỗi bé,chúc tất cả các bạn vui vẻ