• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

CHÚ Ý: Cẩn thận khi mua mèo xa nếu ko muốn bị mất tiền vô duyên

Status
Không mở trả lời sau này.

Eiffel*FR

Silvery Palace Cattery
Nếu Jasmin xác nhận đã nhận được refund thì mọi chuyện done.

Qua đây mình thấy cũng là một kinh nghiệm cho cat258 trong trường hợp có vấn đề phát sinh ngoài ý muốn.
Để duy trì chứ tín, ngay khi phát hiện bé mèo có vấn đề về sức khỏe. Bạn phải nghĩ đến việc làm thỏa mãn khách hàng đầu tiên. Trong trường hợp này cách thỏa mãn duy nhất có lẽ là refund lại ngay khi phát hiện vấn đề phát sinh.
Mình biết bạn ko cố ý, nhưng ko nên cố bán một chú mèo mà sức khỏe đang "nghi ngờ" là khỏe mạnh hay là ko. Điều này rất quan trọng... giả sử bạn Jasmin nhận đc mèo, xong đưa đi tiêm như Cat258 xong mèo lại shock thuốc chết, thì vấn đề còn phức tạp hơn thế này rất nhiều nhiều.

Mặt khác mình muốn trình bày quan điểm
Mình sống ở Paris và mô hình "mua mèo theo lố" giá rẻ rồi bán lại không phải là quá lạ lẫm. Mình nghĩ tại mọi người có thành kiến xấu với 2 chữ "lái mèo"
2 chứ này ko xấu, cái xấu xuất hiện chỉ khi là nếu mèo có vấn đề về sức khỏe, nó thành xấu. Còn ngoài ra xin hỏi các bạn lái mèo thật thì có gì sai? :| Thay vì bán từng chú mèo. Các nhà có mèo đẻ họ để rẻ luôn cả đàn, cái này trên YTC đâu phải là ít, chả lẽ người mua cái đàn đó bán lại thì bị hiểu là lái mèo theo nghĩa xấu?

Cat258 đang cố gắng tạo ra một mô hình kiểu mới. Điều này độc đáo nhưng còn lạ lẫm với nhiều người. Và tất nhiên chẳng ai vì 700k còn ko đủ mua 1 bịch 10kg royal canin để làm sập cả một mô hình đang cố gắng xây dựng cả.

258258

Chô chủ nhỏ tại Cat 258
Eiffel*FR said:
Nếu Jasmin xác nhận đã nhận được refund thì mọi chuyện done.

Qua đây mình thấy cũng là một kinh nghiệm cho cat258 trong trường hợp có vấn đề phát sinh ngoài ý muốn.
Để duy trì chứ tín, ngay khi phát hiện bé mèo có vấn đề về sức khỏe. Bạn phải nghĩ đến việc làm thỏa mãn khách hàng đầu tiên. Trong trường hợp này cách thỏa mãn duy nhất có lẽ là refund lại ngay khi phát hiện vấn đề phát sinh.
Mình biết bạn ko cố ý, nhưng ko nên cố bán một chú mèo mà sức khỏe đang "nghi ngờ" là khỏe mạnh hay là ko. Điều này rất quan trọng... giả sử bạn Jasmin nhận đc mèo, xong đưa đi tiêm như Cat258 xong mèo lại shock thuốc chết, thì vấn đề còn phức tạp hơn thế này rất nhiều nhiều.

Mặt khác mình muốn trình bày quan điểm
Mình sống ở Paris và mô hình "mua mèo theo lố" giá rẻ rồi bán lại không phải là quá lạ lẫm. Mình nghĩ tại mọi người có thành kiến xấu với 2 chữ "lái mèo"
2 chứ này ko xấu, cái xấu xuất hiện chỉ khi là nếu mèo có vấn đề về sức khỏe, nó thành xấu. Còn ngoài ra xin hỏi các bạn lái mèo thật thì có gì sai? :| Thay vì bán từng chú mèo. Các nhà có mèo đẻ họ để rẻ luôn cả đàn, cái này trên YTC đâu phải là ít, chả lẽ người mua cái đàn đó bán lại thì bị hiểu là lái mèo theo nghĩa xấu?

Cat258 đang cố gắng tạo ra một mô hình kiểu mới. Điều này độc đáo nhưng còn lạ lẫm với nhiều người. Và tất nhiên chẳng ai vì 700k còn ko đủ mua 1 bịch 10kg royal canin để làm sập cả một mô hình đang cố gắng xây dựng cả.
Hi! DA LEE.
Mình đã báo tình hình sức khỏe của mèo ngay từ đâu rồi bạn ạ.Mèo ở HN bị viêm phổi nhẹ nên mình muốn chăm thêm tí cho khỏe rồi chuyển vào HCM cho bạn.Nhưng mang đến cho chú Sơn là NV ship mèo Bắc - Nam chú bị chậm 2 ngày nên mang về tiêm không may bé....,mình đã báo cáo đầy đủ với bạn và hứa sẽ chuyển tiền lại sớm nhưng bạn cũng đưa sai số tk nên mình mới chần trừ. Chú ý chắc chắn không biết cat258 là ai bởi nhẽ chú ý chỉ cần biết nhận hàng rồi chuyển không cần hỏi thêm gì cả. Hì ở VN các bạn coi lái mèo là xúc sinh đóa. Nhưng mình đâu có lái mèo đâu mèo nhà mình đẻ hẳn hoi mà vì quen bạn nên mình hỏi bạn nhập mèo ngoại giá cả và thủ tục như nào để phát triển mạnh hơn nữa cố gắng đi đầu ở VN hiện tại.
Còn về vấn đề kiện tụng này mình nhận là mình sai bởi mình bận bịu công việc cá nhân mà ảnh hưởng đến chữ tín chung.Chứ chẳng phải vì 700k này.

Đã nhận đc tiền ck từ cat258258. Đây là bài học cho bạn nếu bạn muốn kinh doanh, làm kinh doanh chữ tín là hàng đầu cái này ai cũng phải biết...coi như kết thúc chuyện tại đây. Nhờ mod close dùm topic này.....

258258

Chô chủ nhỏ tại Cat 258
mèo Jasmine said:
Đã nhận đc tiền ck từ cat258258. Đây là bài học cho bạn nếu bạn muốn kinh doanh, làm kinh doanh chữ tín là hàng đầu cái này ai cũng phải biết...coi như kết thúc chuyện tại đây. Nhờ mod close dùm topic này.....
cảm ơn bạn.

meo_ngo

T.Viên Năng Động
mèo Jasmine said:
bạn @mèo Jasmine đã nhận được tiền, mọi thắc mắc hiểu lầm đã được giải quyết, mong bạn @258258 chú ý hơn trong việc buôn bán tránh gây hiểu lầm đáng tiếc,
mod sẽ close 2pic tại đây.
Thân!

Status
Không mở trả lời sau này.