• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

CHÓ CON HAY CẮN VÀ CÀO CHỦ

Tuấn Vĩ

Con chó nhà mình xin về khi nó vừa dứt sữa, nuôi được khoảng 1 tháng, nó khôn lắm, nói chung chỉ có cái tật mỗi khi vui (mình đoán thế vì sau khi vuốt ve bụng với cổ nó, hoặc mỗi lần mình trở về nhà) là nó vẫy vẫy đuôi, xong rồi nhào tới chỗ mình cắn, bám vào chân mình (mà móng nó nhọn quá cào xước hết cả chân), mình không nghĩ nó bị bệnh dại đâu, nhưng làm sao làm nó bỏ cái tật đó bây giờ? Đánh hoài cũng vậy à

Nó giống nít ấy, bạn cắt bớt móng chân cho cún để tránh bị thương cho bản thân, khi cún nhào lên cắn thì kiểu như là nó muốn giỡn, bạn nạt cún thì cún sẽ bỏ đc thôi ^^

Đây là điều bình thường . Mình 2 hai bé rồi . Khoảng từ 1-3 tháng là quậy dã man luôn . Cắn đồ nữa chứ . Hôm nào mặc quần dài là xác định nó đu như cây cột . Bạn ra pet house mua cục xương về cho nó ngặm . Đỡ cắn vậy mà còn sạch răng . À ! Tắm xong b cắt móng cho bé nữa nhá :*