• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cứu cún e với cún chắc dc 1 tháng tuổi rùi

sakiphop

giúp e với :(( cún nhà e lúc mới mua ở Lê Hồng Phong ngày 19/6 thì nó nhìn khỏe lắm thức ăn of pé Miu nó cũng xơi lun mà nhưng đến sáng khi dắt đi dạo dc ng ta cho 2 miếng thịt heo nó ăn xong đến tối nó ói 3 lần lun đi phân hơi lỏng sau khi khám bsty họ nói bị rối loạn tiêu hóa sau 3 ngày chích nó vẫn ko ăn ko ún ji e chuyển nó lên bệnh viện thú y trên dg Trường Chinh gần trường cấp 2 Ngô Quyền ngày thứ 1 nó bóp bụng cún nói cún bị đầy hơi nên chích BTri2.5 + BROM xong nó nói có thể e ấy bị mắc bệnh Carre e nói text nhanh dc ko thì họ nói text thì vẫn âm tính ko ra bệnh dc nên e đi về đến ngày t2 dẫn e ấy đi thì họ chích BITHIA + SECIN + SUAMI SAU ĐÓ HỌ KÊU MUA AIR-X về cho cún ún 2 lần trong 1 ngày đến ngày t3 e dẫn cún đi khám thì e hỏi họ bây h cún text nhanh Carre dc chưa thì họ nói chưa , họ nói chích loại Vaccin 1 mũi 7 bệnh nhưng sau 3 ngày cún bị sỗ mũi xanh + tiêu chảy ra máu thì mắc bệnh Carre dẫn đến động kinh e nói nếu vậy thì chích xem tỷ lệ sao . sau khi chích nó nói để cún lại vì sợ giữa đêm cún dễ bị sốt có ji can thiệp còn kịp họ nói sáng mai cún mới về dc . đến sáng e tới lấy cún họ nói cún bị tiêu chảy ra máu nhìu và đang truyền gluco 5% nên chưa mang cún về dc fai để cún lại vài ngày theo dõi vì nó nói cún bị mắc bệnh parvovirus nên fai ở lại . có ai có kinh nghiệm thì cho e bik ý kiến với từ lúc đem cún về thì nó chỉ ăn dc ngày thứ 1 đến ngày thứ 2 đến h là 7ngay rùi mà e ý vẫn chưa chịu ăn ji chỉ lâu lâu ún dc chút nc thui :(

E

emnammeo

Guest
Sao nó nhiều bệnh thế nhỉ? Mà nó yếu vậy đã tiêm phòng 7 mũi rồi. Mình thấy... tương lai mù mịt quá bạn ạ :(

sakiphop

=(((((( vậy bây h làm sao đây mình gửi ở đó cũng thấy hồi hộp ko bik có khỏi bệnh hok nữa chi phí mắc mình cũng ko tiếc chủ yếu e ấy khỏi thì mình vui rùi , ai có ý kiến ji góp ý cho e với . e ý vừa chích tiêm phòng 7 mũi thì gửi đó ngày 25/6 buổi sáng hum nay nữa là 2 ngày rùi đó =((((

bo0mpro0

YTC Developer
hixx cún của bạn đang bị dấu hiệu của bệnh care với pravo mà lại tiêm phòng bệnh là sao:| thực chất là tiêm virut vào ng` ở 1 lượng nhỏ để cún sinh chất đề kháng miễn dịch với virut đó..bh nó đang bị bệnh mà tiêm thêm thì khác nào riết nó...hixx..Mong cún của bạn mau khỏe......Thân

E

emnammeo

Guest
đúng thế. chó đang yếu quá mà lại đi tiêm phòng... mong cún mau khỏe.

sakiphop

=(((( e cũng đang lo e gửi e ấy ở bvty dc 3 ngày rùi hum wa lên thăm thì buổi sáng thuốc tan nhìn e nó tươi tỉnh lắm đến chiều xún thăm nhìn e ấy xụi lơ e hỏi bs thì bs nói mới vào thuốc nên thuốc thấm nó mới zậy , hy vọng đến cuối tuần lấy e ấy về thì e ấy khỏe mạnh rùi :cry:

buratino1703

YTC Developer
Mình biết chó đi tiêm phòng 7 mũi trước khi đi chó phải hoàn toàn khỏe mạnh và ăn uống bình thường mà. Sao BSTY lại tiêm phòng lúc chó bạn đang bệnh? tiêm phòng là phòng bệnh chứ có phải chữa bệnh đâu? (Hay tiêm để tính tiền ???)

sakiphop

cún e die lúc sáng nay rùi =(( cún vừa die mình nuôi con khác liền dc ko a nó die tội lắm die trong lúc chưa ăn ji mà cũng ko dc tắm sạch sẽ nữa :( MOD LOSE TOPIC này giùm e với nha . TK