• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần thơ cảnh báo mọi người có lừa đảo

mọi người ơi con Luna pet shop ở cần thơ là lừa đảo đó, mình ở trà vinh đặt hàng của nó, mình chuyển tiền cho nó rồi giờ nó chặn cuộc gọi của mình, cái thứ lừa đảo này mọi ng coi chừng nó

recar88

YTC Developer
huynhtieucuong said:
mọi người ơi con Luna pet shop ở cần thơ là lừa đảo đó, mình ở trà vinh đặt hàng của nó, mình chuyển tiền cho nó rồi giờ nó chặn cuộc gọi của mình, cái thứ lừa đảo này mọi ng coi chừng nó
:hmmm: ra bank kiện hold tiền lại đi bạn --- bank hỗ trợ kiện lấy lại tiền luôn , nếu bạn có đầy đủ chứng cứ

recar88

YTC Developer
huynhtieucuong said:
giờ này bank đâu làm việc sợ mai nó rút tiền ra
hold tiền , tìm thông tin giao Công an truy nã luôn , ôm không được đâu , bạn cần đầy đủ thông tin sáng mai cầm ra bank kiện

mình mới hỏi bên sacombank nói ko giữ tiền lại đc nhưng ngta cung cấp thông tin cá nhân cho mình đc, chỉ có 300k thoy, không nhìu nhưng tức thoy bạn, hôm nào qua cần thơ quậy shop nó luôn, mở shop mà đi lừa gạt ng khác

Cuibap1993

bạn nhận đươc hàng rồi nói không có, bạn có bằng chứng gì không???? chứ cái tình trạng nói xấu các shop trên mạng nhìu lấm. Củng có một số trường hợp lừa gạt thật nhưng củng có nhìu người cạnh tranh không lại rồi nói xấu như bạn chắc shop người ta đóng cửa hết quá. (không theo phe nào chỉ nói cho bạn hỉu thôi)

bạn ngộ quá à,mình ở trà vinh, luna ở cần thơ có cạnh tranh gì nhau?? tui đặt hàng của shop để bán thì mắc mớ về bán, mình sẽ up hình giấy chuyển tiền, còn nếu bạn luna của bạn đã gửi hàng cho mình thì yêu cầu bạn ấy mời chủ xe ra đối chấp mình sẵn sàng qua cần thơ đối chấp,300k ko nhìu nhưng mình ghét cái kiểu làm ăn lừa gạt đó

caigicungdcc

Trước mắt theo mình bạn nên bình tĩnh vì chuyện đâu còn có đó, Mình thấy chủ shop của Luna shop vẫn còn trẻ mà mới sinh năm 1993 thì có thể chưa có kinh nghiệm nên việc chuyển hàng còn chậm trễ. Có khi hàng đang trên đường về cũng nên.
Còn nếu bạn đã xác định mình thực sự bị lừa thì bạn cứ hãy bình tĩnh, chuyện đâu còn có đó, thương trường là chiến trường của những người chân chính mà, rồi bạn sẽ nhận ra là ở mảnh đất mà người ta xâu xé nhau từng thị trường một thì không có ghế cho những kẻ lừa đảo .

Còn nếu nói về mặt cuộc sống thì bạn đã mua 1 bài học kinh nghiệm với giá 300k. Qua mấy tấm hình của bạn thì mình biết bạn là người yêu thú cảnh, và 300k đây chỉ là một phép thử để bạn chọn 1 shop vật nuôi uy tín để bạn làm khách hàng thân thiết.
Về phần shop thì theo mình nghĩ, 300k mà bán rẻ danh dự của một thương hiệu làm ăn thì đúng là rẻ rúng thật các bạn nhỉ.

300k ko là gì mà vấn đề ở đây là lòng tin của mọi ng vào cửa hàng onl, còn phần nó, mình gọi nó nó chặn cuộc gọi của mình, mình ẩn yahoo thấy nó onl pm hỏi nó nó không trả lời mà sign out

Mylife

mình là bạn của con nhỏ luna pet shop bay h no lừa gạt mọi người vì nó khong còn ở đây nửa nó mượn ATM của út mình để gạt bạn huynhtieucuong mình củng thành thật xl vì topic cua nó là do mình làm giúp nhưng do mình còn đi học nên it lên mạng nên khong bít nó đổi thông tin shop hồi nào. hiên gio mình dang lập một topic để thanh minh cho mình và củng cảnh báo mọi người không mua hàng của lunapetshop nửa.

LongXuyen_hams

recar88 said:
hold tiền , tìm thông tin giao Công an truy nã luôn , ôm không được đâu , bạn cần đầy đủ thông tin sáng mai cầm ra bank kiện
bạn ngu quá àk! xúi bậy không.300k thằng Công An nào rãnh rỗi đi truy nã.theo luật là trên 2triệu vnd mới bị xử bộ luật hình sự.Bạn đi lại đồn công an nói " chú ơi con bị gạt 300k rồi" thế nào cũng bị mắng vào mặt.hahahahha.cmm kiểu như bạn thân chủ nào nghe theo chắc bị police chửi nhìu lúm!!!!!Không hỉu luật rùi nói bậy là hổng nên.hại người hại luôn bản thân đó.

LongXuyen_hams

huynhtieucuong said:
yeah, thì ra là ôm tiền bỏ trốn, cái thứ đó zị mà còn dám đưa avatar hình nó lên nữa chứ.
Bạn ui.bạn có chắc là hình của chủ shop hông? các gơ bây giờ toàn PTS nhìn xinh lộng lẫy trong hình.ra ngoài gặp mặt thiệt.khác ghê lắm.hihihi..................Thui.bạn đừng buồn nữa.Mình hiểu tâm trạng của bạn.nhưng coi như thí của đi bạn.nữa hổng ai mua đồ của shop đó nữa đâu..........!!!!!!!!! Thân!!!!!!!!!!!!!!!!!

umm, nhìu ng trong hình đẹp như tiên ra ngoài đợp như ma :)) có đứa hok biết gì đi chửi mình, nói mình du oan cho nó nữa mới ghê, umm dù sao cũng tks bạn nhìu nà :D

tieu_tuan

Moderators
Staff member
LongXuyen_hams said:
bạn ngu quá àk! xúi bậy không.300k thằng Công An nào rãnh rỗi đi truy nã.theo luật là trên 2triệu vnd mới bị xử bộ luật hình sự.Bạn đi lại đồn công an nói " chú ơi con bị gạt 300k rồi" thế nào cũng bị mắng vào mặt.hahahahha.cmm kiểu như bạn thân chủ nào nghe theo chắc bị police chửi nhìu lúm!!!!!Không hỉu luật rùi nói bậy là hổng nên.hại người hại luôn bản thân đó.
longxuyen_hams mà cm ngôn từ gây kich động 1 lần nữa a banne nick 3 ngày cảnh cáo nha
Thân