• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần tư vấn cho e miu nhà mình

Các bạn tư vấn cho mình biết làm cách nào cho cu cậu nhà mình béo tròn lên ko? Mình cho e nó ăn các loại hạt, cho ăn cá mà e nó chẳng chịu béo lên...hic...

CAT.city

YTC Developer
ăn hạt không thì khó béo lên lắm bạn nhé, ngoài ăn hạt bạn nên cho bé ăn thịt gà thịt lợn bổ sung kẽm, rau thêm sơ và vỏ trứng gà đập nhuyễn để bổ sung canxi nhé (1 cái vỏ thôi, không cần ruột trứng) hok nên nuôi nhốt mà phải để bé được tự do chạy nhảy (nếu sợ ra đường bị bắt mất thì thả chạy trong nhà) cho phơi nắng hàng ngày để bé hấp thụ vinamin D và thêm nhanh nhạy, hoạt động nhiều ---> tăng cường cơ bắp ---> mệt ----> ăn uống khoẻ ----> hấp thụ tốt hơn ---> béo

CAT.city said:
ăn hạt không thì khó béo lên lắm bạn nhé, ngoài ăn hạt bạn nên cho bé ăn thịt gà thịt lợn bổ sung kẽm, rau thêm sơ và vỏ trứng gà đập nhuyễn để bổ sung canxi nhé (1 cái vỏ thôi, không cần ruột trứng) hok nên nuôi nhốt mà phải để bé được tự do chạy nhảy (nếu sợ ra đường bị bắt mất thì thả chạy trong nhà) cho phơi nắng hàng ngày để bé hấp thụ vinamin D và thêm nhanh nhạy, hoạt động nhiều ---> tăng cường cơ bắp ---> mệt ----> ăn uống khoẻ ----> hấp thụ tốt hơn ---> béo
Cám ơn bạn đã cho lời khuyên. Về khoản tự do thì e nhà mình được tự do nhảy nhót thoải mái lắm. Pé nó nghịch thì thôi luôn, chạy nhảy, phá phách lắm nên thịt pé nó săn chắc nhưng mà nhìn bề ngoài thì e nó vẫn thuộc dạng ốm. Mình cũng cho pé ăn thịt mà nó lại ko chịu ăn, chỉ ăn cá với hạt thôi, cho thịt mỡ mà cũng chê luôn. Hic..làm sao cho e nó thèm ăn nhỉ?

CAT.city

YTC Developer
như mình hay làm thế này bạn ạ, thịt cắt vụn, mỗi lần nó chạy nghịch ấy, hoặc là lúc nó mới ngủ dậy. túm cổ bóp mồm nhét vô 1 miếng, ăn mấy hôm là thích ăn ngay ^^ nghe bạo lực thế thôi chứ làm cũng nhanh lắm haha! mèo nhà mình trước còn không thích ăn, chê gel dinh dưỡng cơ, toàn phải rình rình lừa nó, quẹt phát vào miệng, liếm vài lần thì nghiện luôn, h phải cai :| cứ cái jif dính mùi hấp dẫn như cá biển hay mùi tanh tanh có thể dụ được. không bạn đi mua hộp pate whiskat ấy, trộn trộn xem nó có thích không. mèo là loài không kén ăn lắm đâu, không ăn tạp như chó nhưng cũng không đến nỗi quá chảnh ^^

Cũng có thể dó chúng nó đc cưng chiều nên hay ko chịu ăn. Nhiều lúc mình cho quá trời cơm cá mà chúng nó chỉ lựa cá còn cơm bỏ lại. Mình ko cho thêm nữa chúng mới chịu ăn hết cơm. Chắc phải dùng cách này ép ăn quá...ko thì phải làm theo kiểu của bạn mới mong chúng nó béo...