• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[Cần giúp đỡ] Mèo bỏ bữa.

Nhà mình hiện đang có một em mèo đen trắng, mấy hôm nay nó bỏ bữa không ăn cơm. Mình để ý nó chỉ có uống nước thôi, không biết nguyên nhân làm sao nữa :(.
Mình ở ngoại thành Hải Phòng không có trung tâm thú ý nào làm ở đây cả. Mong mọi người giúp đỡ với.

(Mình theo giõi thấy nó buồn lắm, không ăn cơm chỉ có uống nước, thấy vẫn đi lại sinh thoai bình thường, nó hay đi chơi xa nhà với mấy con mèo nhà khác)

Đây là ảnh em nó khi vẫn khỏe, thương nó quá (mèo cái)

Hôm nay em nó đã khỏi rồi, cảm ơn đã giúp đỡ. Thank

Ngoài trường hợp giun ra thì còn trường hợp nào khiến mèo bỏ bữa không bạn. Em nó mới về nhà mình được 3 tháng, không biết trước em nó đã đau ốm gì chưa. :(

Eiffel*FR

Silvery Palace Cattery
Nếu bạn cho ăn tôm cá thường xuyên chú ý phải bỏ hoàn toàn xương cá và vỏ tôm có thể gây xước bên trong miệng mèo hay thực quản.

Vì có khả năng trong miệng hoặc thực quản đã bị tổn thương (hóc xương) gây nên hiện tượng bỏ ăn

lymeo76

Mèo nhà mình cũng 3 tháng, tự nhiên bỏ bữa 2 hôm, k đi ị, ít chơi, buồn bã, mình cho uống men tiêu hoá thì đi vs được nhưng vẫn không ăn, nằm lịm đi, tình cờ mình vạch tai em ra thấy nhiều cục màu đen, mình đưa em ra 102 Trường Chinh thì bs bảo em bị viêm tai mủ do bẩn quá, ôi thôi, chết mất, có những điều k ngờ tới, may cứu kịp thời, em phải tiêm trong 3 ngày, mỗi ngày 3 mũi và vệ sinh tai. Giờ thì em ăn bình thường, mình mua thêm lọ Deroxyl bôi vô tai hàng ngày sau khi vs bằng nước muối sinh lý. Các bạn cẩn thận nhé, mèo bị viêm tai không chữa kịp thời ó thể lây lên não ,co giật, rất dễ...Chúc các em mèo nhà mnhf luôn khoẻ mạnh.