• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cần bác sĩ vào cứu giúp tính mạng cho gâu gâu

yeuthucung789

hiện tại mình có nuôi 1 chú bec con, nay bị bệnh tiêu chảy bỏ ăn đã 3 ngày,,
mình đã cho đi tiêm truyền
đổ nước cháo loãng cứ 2 tiếng /1 lần
nhưng tới nay càng thấy nặng hơn ko thấy suy chuyển gì,, đi ngoài như kiểu nước+có máu
xin mọi người giúp cứu sống gâu gâu..
xin cảm ơn tất cả

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
nhưng tới nay càng thấy nặng hơn ko thấy suy chuyển gì,, đi ngoài như kiểu nước+có máu
xin cảm ơn tất cả
Bạn đã tiêm cho bé mũi phòng bệnh nào chưa? Bạn đi truyền dịch vậy bác sĩ nói bệnh gì? Thật sự thì từ triệu chứng của bé mình cũng đoán kha khá được ra rồi. Giờ thế này nhé, nếu bé bạn ăn đồ tanh như lòng đỏ trứng gà công nghiệp vợi bạn thử cho bé ăn xem sao :'< Cái này nó có thể giúp được chút ít á, chứ giờ bé cứ đi ngoài hoài mình chịu luôn, để đi hết không còn gì bé mất nước bé chết -.-

yeuthucung789

cả ngày hôm nay mình chạy đi khắp nơi được hỏi thì đều được phán là truyền nhiễm rồi( care),,,nghe mà buồn hẳn...Nhưng mình cứ hy vọng,,,,còn thở còn tìm chỗ chữa chạy...xin cảm ơn

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Tiêu chảy và bỏ ăn tới 3 ngày thì cũng sợ quá, hic
Con nhà mình, 2 con bị nhiễm care của nhau, nhưng mới bị tiêu chảy và bỏ ăn 1 ngày mình lập tức mua thuốc về tự chữa cho nó ngay. May mắn mà 2 em nó khỏi dc.
Còn nc còn tát, cố lên nhé

yeuthucung789

Tiêu chảy và bỏ ăn tới 3 ngày thì cũng sợ quá, hic
Con nhà mình, 2 con bị nhiễm care của nhau, nhưng mới bị tiêu chảy và bỏ ăn 1 ngày mình lập tức mua thuốc về tự chữa cho nó ngay. May mắn mà 2 em nó khỏi dc.
Còn nc còn tát, cố lên nhé
Chúc mừng bác,,,bệnh này khó chữa lắm nhưng đọc bài này mình hy vọng cún xẽ được như 2 nhok nhà bác....

bs.hanh shop

YTC Developer
xin cảm ơn tất cả
Chào bạn, do bé chưa tiêm ngừa, nên khả năng sống sót chỉ khoảng 20%...vì bạn đã để quá trễ mới đem đi chữa trị nên không khả quan lắm...tùy theo sức đề kháng của bé và sự chăm sóc của chủ có thể bé sẽ qua khỏi...hãy đừng ngừng hy vọng...nếu bé chỉ tiêu chảy ra máu mà không ói thì vẫn có khả năng cứu được...nếu bé ói bạn nên tạm thời chỉ truyền dịch không cho ăn uống nha...khi bé hết ói thì bắt đầu bằng cháo trắng loãng, nước đường, sau đó thì cháo thịt...bạn nên giữ ấm bé, vệ sinh sát trùng chỗ ở để tránh vi rus lây lan

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Theo như mình đã điều trị, thì
1. Cún bị nôn => tiêm thuốc chống nôn
2. Tiêu chảy ra máu => tiêm thuốc chống xuất huyết
3. Tiêm thuốc điều trị tiêu chảy
4. Tiêm thuốc bổ
Mỗi lần tiêm mình đều tiêm 4 mũi đó, mỗi ngày 1 lần
Cho em nó uống thêm điện giải.
Trong thời gian điều trị, mình k cho cún ăn. Thay vào đó, cho em nó ăn gel plus nutri