• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cảnh báo nick leeminh bán chó gấu lừa đảo

Status
Không mở trả lời sau này.

Gau.iu

Member
Đây là đoạn mình trả lời cho 1 bạn cùng mua Gấu 1 chỗ với mình. Các bạn vào đọc trang này sẽ hỉu rõ nha, mình ko chép thẳng wa đây đc nên mod thông cảm nhé. Mình thật sự đau đớn quá.
http://www.yeuthucung.com/topic/32777-hỏi-them-kinh-nghiệm-cham-pe-gấu-bị-viem-ho-hấp/page__pid__243604__st__20#entry243604

Gau.iu

Member
Mình post đc rồi, mình bổ sung ở đây cho các bạn tiện xem nhé.

*lời cm của bạn poly*
Bạn ui, chó bạn khỏe chưa nè? mình khuyên bạn hem nên đến thú y. tốn tiền mà bớt hẻm bao nhiêu. chó này thix nằm chỗ mát ah, với vì là chó con nên nó đeo người lắm, bạn lót đồ cho nó nằm cũng j lun ah. con ruby của mình cũng j nè. thả nằm đất gần mình mới chịu. ah, vì mấy e này khá ham ăn, bạn nên để ý e ấy có ăn bậy j k nha. ruby của mình còn ăn cả sỏi nữa :lac_dau: . mình tưởng nó bị ho, để í rình phát hiện e í ăn sỏi. còn bệnh phổi j j đó, bạn cứ ra tiệm thuốc mua liều dùng cho trẻ e, ùi nhét vô miếng chuối hay đồ ăn j là e í ăn ah. lúc mình mua anh này dặn cho ăn cháo, mà nuôi thì mình thấy k cần thiết làm j đâu, mấy bé thix ăn kum hơn, bạn trộn thịt w kum, thêm nước canh hay nước kho là ăn tuốt ah. đó là kinh nghiệm của mình thui. bé mình mua hum gần cuối tháng 4 tới h ùi, đã chix ngừa dại w đủ bệnh lun ùi. xí quên, bạn đừng cho bé uống thuốc sổ giun anh đó đưa nhe, uống là đi vs bét nhè lun, thức canh w dọn khùn lun đó. mình nghi là thuốc dỏm :ngoi_xom: . Chúc bé mau khỏe chóng lớn giống ruby của mình :good_job:

*cm của mình*
Pé cún của mình ko qua khỏi thật rồi bạn ah. Nó qua đc viêm phổi nhưng đến khi tiêu chảy là xong. Mình cầu cứu bs Khánh lẫn bs Sơn đều ko wa khỏi vì thể trạng pé quá yếu rồi. Sao mình hận cái thằng ác độc đó ghê :(( Mình chăm sóc pé như bạn thôi bạn ah... Huhu...pé vừa mới đi xa rồi. Sáng nay mình nt cho thằng đó nhưng nó ko trả lời mình. A Khánh và bác Sơn đều nói mình bị lừa rồi thằng đó nó là tay chân của Lê Hồng Phong huhu...
Bạn mua pé cuối tháng 4. Nó nói 1/4 chó nhà nó đẻ đc 2 con là trắng và vàng nâu. Mình mua ngày 25/5 là pé chưa tròn 2 tháng nữa. Sao ngày bạn mua và ngày chó sinh chỉ lệch nhau 1 tháng vậy? Và mình tìm hỉu phát hiện ra rằng hình nó đăng bán là hình lừa đảo nó lấy ở web nước ngoài về nói chó của nó. Chó nó nói chỉ đẻ 2 con mà bạn mua cuối tháng 4, tin là vậy đi, tức là còn con màu trắng đến 1/4 mình mua, lúc mua mình có ý mún xem con vàng thì nó chở con trắng wa nhà mình và bảo con vàng nó để lại nuôi rồi mình nói chó mình bệnh nặng lắm nó nt nói con vàng của nó mới bị té cầu thang chết...???...vậy là sao??? nhưng khi thấy sự cố bạn mình giả vờ dt hỏi mua chó thì nó nói còn con vàng nâu, bạn mình ậm ừ hỏi này kia rồi thôi thì wa hôm sau nó nt gạ bạn mình lấy con đó đi.
Bạn có cảm thấy câu chuyện nó ko logic tí nào ko? Nó đăng hình giả rồi có ng hỏi nó đi lấy chó về cho bạn xem và bạn mua.
Mình nt vạch mặt nói nó bán chó kiểu Lê Hồng Phong ah? Nó vẫn còn tí tỡn hỏi linh tinh mình này kia rồi còn đổ lỗi cho bs mình nữa (nhưng xin lỗi mình đưa cún mình đi 2 bs có uy tín nhất cái HCM này mà...???)
Rồi nó nói e nghĩ đi chó Gấu Lê Hồng Phong a hỏi cũng đã 2tr5 ko lẽ a bỏ ra 2tr5 để đem về bán cho e 1tr8 đúng ko nè??? Mình mới nói a ơi a qua đây e dắt a ra LHP mua chó Gấu 800k nè a.
Mình đâu fai dưới quê lên hay từ nơi khác tới đâu mà ko rành giá cả ở LHP nó thế nào??? Mình đã từng trả giá chó Gấu ở hầu như các cửa hàng ở LHP nên mình bik, những chó khác mình ko rành giá vì mình chỉ mê chó gấu :((
Sau khi bik mình rành giá nó im lặng hồi lâu rồi nói rằng ngày trc a cũng mua chó gấu 800k nhung dc 3 ngày thì chết??????? Mới tin nhắn trc nó bảo mình chó Gấu ko có giá 800k mà bâyh tin nhắn sau nó đã bảo nó mua gấu giá 800k...???
Mình đi tìm hỉu..gấu của mình hội tụ đầy đủ các hiện tượng của thuốc tiêm kích thích (chạy nhảy, háu ăn, uống nước nhìu) và bâyh là thời kì xuống sức trầm trọng :((
Mình khóc sưng cả 2 mắt vì thương pé và căm thù bọn ác đức đó quá.

Gau.iu

Member
Đây là thông tin về nó
Nick diễn đàn: leeminh
Số dt: 0943.151.320
Địa chỉ: 115 Trần Não, Q2. (hôm mua mình nói bận xíu nữa mới qua lấy gấu đc thì nó nhiệt tình chở con gấu wa thẳng nhà mình luôn)

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
Bọn này dạo gần đây kinh thiệt

Gau.iu

Member
Mình ko tiếc tiền đâu. Mình buồn quá :(( mình thương pé nhìu lắm... Tại sao ng ta có thể độc ác như vậy chứ huhuhu...Gấu ơi!!!!!!!

mangaka

YTC Developer
phải chiu thôi chứ bít làm sao. Bạn cũng nên rút kinh nghiệm nữa. TRước khi mua thì cần đảm bảo về nơi bán vì mình nói thật cái kiểu mua chó bệnh rùi đi bán thì mình ko lạ. Thứ hai là hỏi về cách bảo hành và khám sức khỏe cho chó trước khi đưa về nhà. Vì nhỡ mua phải chó bệnh, tiền thì ko tiếc đâu nhưng buồn nhất là nhìn nó chết. Nếu là chó nhà đẻ thì phải nhìn thấy chó mẹ. thậm chí phải xem mẹ con nó bú nhau nữa kìa.

Gau.iu

Member
phải chiu thôi chứ bít làm sao. Bạn cũng nên rút kinh nghiệm nữa. TRước khi mua thì cần đảm bảo về nơi bán vì mình nói thật cái kiểu mua chó bệnh rùi đi bán thì mình ko lạ. Thứ hai là hỏi về cách bảo hành và khám sức khỏe cho chó trước khi đưa về nhà. Vì nhỡ mua phải chó bệnh, tiền thì ko tiếc đâu nhưng buồn nhất là nhìn nó chết. Nếu là chó nhà đẻ thì phải nhìn thấy chó mẹ. thậm chí phải xem mẹ con nó bú nhau nữa kìa.

Vì mình tin tưởng là chó nhà đẻ nên mình sơ suất lắm bạn ah hix... Chắc ko dám nuôi nữa đâu, đau lòng lắm

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
@leeminh: Bạn có thể lên google và tìm cách gõ tiếng Việt cho ipad. Quỷ sẽ xóa 2 cm của bạn theo đúng rule của diễn đàn.

Gau.iu

Member
E bổ sung thêm tình tiết ạ.

*lời cm của bạn poly*
Hi vọng bạn hết buồn. bé iu của bạn cũng hạnh phúc thời gian ở cạnh bạn ùi. K ngờ anh bán chó lại như thế. lúc mình mua là trước lễ 30 tháng 4, có 2 em 1 kem, 1 là em của mình. mà 2 đứa đều bán vì mình với 1 bé kia đến mua cùng lúc lun đó. mình có hỏi xem mặt chó cha mẹ mà ổng kêu hẻm có ở đây. không biết bây giờ em chó mà bé kia mua còn sống k, mình k hỏi được nick e í nhưng bik e í có tham gia diễn đàn này. Mình thấy thật may vì bé ruby của mình khỏe mạnh. hi vọng bạn hết buồn và sớm tìm được e gấu thích hợp nha.

Nó nói chó "nhà" nó đẻ chỉ đc 2 con 1 kem 1 vàng...mà giờ bạn polly mới cho e biết lúc bạn ý mua trc e 1 tháng cũng đủ 1 kem 1 vàng vì còn 1 bạn nào nữa cùng mua với bạn ý. Vậy đến lượt e 2 pé cũng khoảng 2 tháng và cũng còn 1 kem 1 vàng như lời rao bán...??? Chó nhà a ý đẻ lẹ dữ vậy ah??? Hay tính vào giải thích là cặp chó bố mẹ khác nữa đẻ???

P/s: e lập topic này với 2 mục đích:
1/ Cảnh báo đến các bạn iu cún nên hết sức cẩn thận khi mua chó qua mạng, đây là lần đầu mình mua trên mạng nên mới ko có tí kinh nghiệm nào như thế :(
2/ E muốn leeminh vào đây giải quyết vụ việc ko có logic trên và tính sao với cái kiểu miệng đảm bảo cún khoẻ mạnh mà e mang pé về suốt từ đêm của ngày đầu tiên đã phát đủ thứ bệnh cho đến hơi thở cuối cùng??? Khi e liên lạc hỏi tính sao khi cún đã chết thì ko trả lời???
[ E xin nói rõ e nuôi cún con rất đúng cách và ko hề có 1 sơ suất nào và nếu leeminh 1 lần nữa lên đây đổ lỗi do bs làm chết cún e là e ko chấp nhận vì bs của e ko fai lang băm hay thực tập viên hay chi cục thú y, bs của e là a Khánh và bác Sơn]

txh1403

Phá phách member
ipad viết tiếng việt như bình thường chứ có gì mà ko viết dc nhỉ , xin chia buồn cùng chủ topic nhé.Mình nghĩ ai trong mỗi người trong việc nuôi chó hay mèo đều dính phải ko nhiều thì cũng ít như bạn chủ topic thôi,coi như là bạn bỏ tiền ra mua kinh nghiệm cho bản thân.Mong là bé đi thanh thản ...

nhangak

Turquoise Member
chia buồn với chủ topic nha

Gau.iu

Member
ipad viết tiếng việt như bình thường chứ có gì mà ko viết dc nhỉ , xin chia buồn cùng chủ topic nhé.Mình nghĩ ai trong mỗi người trong việc nuôi chó hay mèo đều dính phải ko nhiều thì cũng ít như bạn chủ topic thôi,coi như là bạn bỏ tiền ra mua kinh nghiệm cho bản thân.Mong là bé đi thanh thản ...

chia buồn với chủ topic nha

Cám ơn 2 bạn :(
Mình vẫn buồn lắm...tối hôm đó sau khi pé mất, mình ôm pé vào lòng suốt cả tiếng và cứ liên tục gọi Gấu ơi tỉnh dậy đi, mình shock quá shock :((
Rồi mình gọi bạn mình chở mình đưa pé đi, lúc đó 1h đêm, mình đưa pé qua tít Q2 nơi có những bụi cây to lớn mình đặt pé vào trong đó :( Mình ko bỏ pé ở thùng rác hay bãi rác...vì mình sợ trong quá trình di dời rác ng ta sẽ giẫm lên pé của mình :(((((
Gấu ơi...

mangaka

YTC Developer
sâu róm nhà tớ cũng chết thảm như thế ấy. Tớ khóc mất 2 ngày. Nhìn nó hấp hối mà chỉ khóc thôi. chả thiết ăn uống gì. Nó chết xong tớ đem nó cho vào hộp đi chôn mất cả 1 buổi chiều nữa. haizzz.. giờ vẫn còn nhớ nó. Tội nghiệp bọn nó. bé tí- chưa sống đc bao lâu mà đã phải chết trong đau đớn

Gau.iu

Member
Uhm Gấu nhà mình thì ko chôn vì mình làm ăn kinh doanh rồi, ng ta nói ko nên chôn. Mình lấy cái áo ấm nhất của nó mặc cho nó, rồi lấy giấy bìa gói nó lại, dán kĩ càng rồi cho nó vào túi nilon bọc kín lại và cũng dán kĩ :((
Sao mà thương nó quá, lúc nào cũng nhớ tới nó và rủa xả cái bọn ác nhân >.<
Mình vẫn tin 1 ngày nào đó Gấu sẽ về lại với mình trong thân xác của 1 e Gấu khác nhưng hình dáng và tính tình sẽ là e Gấu của mình. Mình sẽ chờ...

Gau.iu

Member
sâu róm nhà tớ cũng chết thảm như thế ấy. Tớ khóc mất 2 ngày. Nhìn nó hấp hối mà chỉ khóc thôi. chả thiết ăn uống gì. Nó chết xong tớ đem nó cho vào hộp đi chôn mất cả 1 buổi chiều nữa. haizzz.. giờ vẫn còn nhớ nó. Tội nghiệp bọn nó. bé tí- chưa sống đc bao lâu mà đã phải chết trong đau đớn

Gấu của mình chẳng hấp hối hay ji đâu nhé :( Nó vẫn mệt như hằng ngày..,lúc đó mình ẵm nó lên phòng với mình, để nó nằm xuống mình thì ngồi kế bên 1 tay khuấy cho thuốc của nó nguội để đút nó uống, 1 tay thì gãi gãi nhẹ tai cho nó. Gấu mình thích đc gãi tai gãi đầu lắm :( ...mình gãi đc xíu ah rồi lại cuối xuống nhìn nó gọi Gấu ơi như thường ngày thôi....Nhưng sao mình thấy mắt nó ko chớp nữa, mình hoảng quá liên tục vuốt đầu nó gọi nhưng chẳng thấy phản ứng ji, rồi mình sờ người thì Gấu ko còn thở nữa. Mình chết đứng rồi khóc như mưa cứ gọi Gấu ơi Gấu...
Mình gọi to, bạn mình chạy lên lay Gấu và bạn mình thật sự đã bik ko kịp nữa rồi nhưng vẫn gọi dt cho bs trong vô vọng.
Gấu của mình đi nhẹ nhàng như chìm vào giấc ngủ vậy đó :(

Status
Không mở trả lời sau này.