• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cún nhà em bị ho !

Andy:x

YTC Developer
2 3 ngày nay cún nhà em bị ho . ko có hiện tượng ra nc mũi xanh vàng j cả . chỉ bị ho thôi . cứ tầm 15 20 lại ho 1 lần . anh chị nào có kinh nhiệm giúp em với . cún nhà e là Nhật lai . đc hơn 4 tháng tuổi . chưa tiêm phòng . :( . em ở HN .

buratino1703

YTC Developer
1. Augmentin 250/31,25mg: Chữa viêm hô hấp cho trẻ nhỏ gồm, thuốc rất dễ uống, pha ngày 1 gói/ 2 lần, cho uống sáng và tối.
2. Bổ phế chỉ khái lộ: thuốc chữa ho cho trẻ nhỏ, uống 1 thìa to 1 lần, ngày 2 lần sáng tối. Nếu cún hảo ngọt thì đổ ra bát cho tự liếm.
3. Vitamin tổng hợp: 1 xi lanh, ngày uống 1 lần sáng hoặc tối, cái này không ngọt như bổ phế nên dùng xilanh(bỏ kim đi nhé) bơm vào mồm nó.
Điều trị trong vòng 7 ngày liên tục. Không cho nằm điều hòa hoặc nằm đất, nền đá hoa nếu trời mát nhé. Nếu nằm điều hòa làm cái yếm khoác vào bụng cho nó, mấy con nhiều lông này nóng nên hay áp bụng xuống lắm, về đêm lạnh nên ho khạc ầm ầm. Ko cho tiếp xúc với chó khác nữa nhé, tránh bị lây hoặc lây cho chó khác.