• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cún mới sinh... giúp e với

Son3913

do 1 số tình hình mà e nhậm 1 con cún mới 1 tuần tuổi về chăm sóc. e cho nó ún sữa bột DIELAC của e bé .Mà hình như cún bị táo bón . hix bây giờ không bít làm sao ....giúp e với.( ún sữa bịch hoặc lon thì e sợ cún bị đau bụng nên không dám )

Picatso

YTC Developer
do 1 số tình hình mà e nhậm 1 con cún mới 1 tuần tuổi về chăm sóc. e cho nó ún sữa bột DIELAC của e bé .Mà hình như cún bị táo bón . hix bây giờ không bít làm sao ....giúp e với.( ún sữa bịch hoặc lon thì e sợ cún bị đau bụng nên không dám )

hay cậu kiếm nhà ai có cún đẻ thì gửi tam. k thế thì khó nuôi lắm. mà cún mở mắt chưa cậu.

Son3913

hay cậu kiếm nhà ai có cún đẻ thì gửi tam. k thế thì khó nuôi lắm. mà cún mở mắt chưa cậu.

mở rồi bạn . đang tập đi . hjx mình là sinh viên đi học xa .nên ko quen ai để gửi hết. mà ai có kinh nghiệm nuôi chó con chỉ mình với.

lucthongminh

T.Viên Năng Động
7 ngày đã mở mắt rùi ah bạn ? cún nhà bạn giống chó gì ? nhà mình chỉ nui chihua thì bọn chihua baby nhà mình mở mắt 2 lứa đều ngày thứ 11, chậm nhất ngày thứ 15, ko biết giống cún khác thế nào ?

nui cún con vừa sinh rất khó nui bạn ạ, cần phải có kinh nghiệm nuôi mới dc, bé chihua mẹ nhà mình lần sinh lứa 2 bị thiếu sữa trầm trọng, mình phải cho bọn cún con uống sữa ngoài ( sữa bio của cún, miu có bạn ở thú y ) cách 2h/ lần, phải có thời gian thật ra4nt rỗi ( hầu như ở nhà ) thì mới có thể nuôi dc

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator

b cho ún sữa tách bơ 0-6 tháng nhé
h cho ún nc đg để kích tiêu là ok

dnkn040196

tình hình e cũng có mấy chú như zi...a cứ cho nó uống sữa bt...cho bú sua bình hay đút đều ok....khoảng 1 tháng cún nhà e nó ăn cum và ăn cháo òi...

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
tình hình e cũng có mấy chú như zi...a cứ cho nó uống sữa bt...cho bú sua bình hay đút đều ok....khoảng 1 tháng cún nhà e nó ăn cum và ăn cháo òi...

chó 1 tháng ăn đc cơm vs cháo ùi hả b
bé nhà mik 1 tháng hơn mà chưa ăn đc nè, chó b giống g thế?