• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cún Mình Bị Ve Chó,Help

Mr Lam

Member
cún mihn2 mới 2 tháng tuổi thôi,nhưng bị ve chó hơi bị nhiều.2 tháng tuổi thì có nên chữa trị không các bạn,Mình tính mua thuốc trị nhưng người bán nói là còn nhỏ từ từ hãy trị,như vậy có đúng không?:((
Mình không dám ôm em ấy lúc ngủ luôn ak,buồn gê :sadcorner: :ngoi_xom:

mangaka

YTC Developer
chó nhà mình cũng bị ve.
Song hơi lười mua thuốc nên mỗi khi tắm mình hay kết hợp bắt lun. Kết quả là cũng hết. Tuy chưa bít triệt sạch hay ko nhưng cứ tắm rửa sạch sẽ nhìu thì sẽ hạn chế. Nhưng chó con thì nhớ tắm nước ấm đấy nhé :D
Lúc ngủ tránh ôm chó đi ngủ, dễ bị ho lông chó lắm đấy nhé

kin

YTC Developer
mua dầu tắm cho chó, tắm vừa sạch vừa hết ve hết bọ chét, nếu hok có thì lấy dầu gội đầu mà tắm, từ từ sẽ hết mà :Onion27:

sake

Member
2 tháng tuổi là dùng đc thuốc rồi, có 2 loại: Hantox spray (dạng xịt) và Hantox shampoo (dạng sữa tắm), bạn vào đây tham khảo thuốc trị ve, rận chó mèo nhé. Thanks
http://www.yeuthucun...-meo/

Gau.iu

Member
Nếu bạn ngại xịt thuốc cho pé thì bạn mua cái vòng trị và chống ve cho pé đeo đi ban. Pé của mình cũng 2 thang ah..cũng bị ve, mình mới mua cho nó cái vòng trị ve sáng nay hết 115k. Nhung thấy pé đã ko còn gãi ở cổ như trước nữa.
Vòng sẽ phân bố thuốc ra khắp ng e cún trong 12h sẽ tiết ra chất giết chết ve và phòng chống ve suốt 4 tháng luôn. E cún mình nhỏ nên đeo cái vòng vào dư cả khúc dài, mình cắt đi nhưng mình ko bỏ như giấy hướng dẫn, mình để lại vào vỏ giấy bạc của nó rồi gấp kín buộc lại thật kỹ để dành 4 tháng sau chế cái móc đeo vào thay cái vòng cũ cho pé hehe...

mihvet0974351625

YTC Developer
tri ve thi rat don gian thôi bạn a. có thể xịt hoặc tiêm là khoi thội. va các bạn nuôi chó nên phong bệnh cho cún nhà minh khỏi bị beenhj ve bằng cach tiêm phòng 3 thang 1 lần thuốc