• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cún con bị sặc khi ăn

Thao Tran

Chào ace,

Có ai bị truong hop giong nhu cún con nhà mình khong nhỉ ? Hix hic....
Cún con nhà mình đuoc khoang 1 thang ruoi roi. Tu luc nhỏ đén gio, moi khi bu sua me hay an la bé bị sặc sụa thoi ah, co luc mình cho ăn thịt còn bị sặc hon nua, moi lan bi sac la be lai met, an co chut xiu la sặc roi. Minh dan be di bac si thi bac si bao rang khi truong thanh, no se het. Hix...Chang biet be co con song duoc den luc truong thanh hay khong khi ma moi bua an hang ngay, thay be kho khan nhu vay mình đau lòng vo cung.
Xin ace giup do.

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Bạn cho bé ăn cơm nhão đi, hầm thịt mềm và cắt nhỏ, đút cho bé từng miếng nhỏ. Bé ăn xong miếng này, đợi vài giây rồi đút tiếp. Làm thế này hơi chậm nhưng cố gắng!

Thao Tran

Pham hoang ngoc tram said:
Bạn cho bé ăn cơm nhão đi, hầm thịt mềm và cắt nhỏ, đút cho bé từng miếng nhỏ. Bé ăn xong miếng này, đợi vài giây rồi đút tiếp. Làm thế này hơi chậm nhưng cố gắng!
Bạn nói đúng. Neu mình cho bé ăn cham tu tu, thuc an mem thi be bi it lai nhung van bi. Tuy nhien, truoc day bạn đã gặp phải giong minh ha? Khi nao thi bé moi het han ha ban?

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
bé nhà mình thì chỉ ún sữa mơí bị thui. khi bé 4 th thì bé khỏi hoàn toàn b à. bị săc ít là tốt rồi, cứ cho bé ăn kiểu ấy tiếp đi :good_job: