• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Có phải mèo nhà em bị "động zai" ko ạ?

mangaka

YTC Developer
Em có 1 bé mèo nuôi từ bé.Giờ bé cũng tầm đc 6 tháng rùi.
Bé nhà e ngoan cực kỳ, ko bao giờ kêu quấy, ăn uống khỏe mạnh, đi vs đúng chỗ, quấn người, và đặc biệt là KO bao giờ bước chân ra khỏi nhà (toàn đứng sau song cửa nhìn ra ngoài thôi, có khi gọi ra cửa còn ko ra nữa)
dạo này e í hay kêu buổi tối. Mà bình thường thì chẳng bao giờ e í kêu mấy. Mình lo là e í "động zai". Mà giờ thì hoàn cảnh như thế này:
1. Bố mẹ mình ko thick Meo đẻ. Kêu đẻ đái bẩn nhà.
2. Mình cũng muốn Meo đẻ.
3. Mình sợ nếu Meo "động" thì Meo sẽ đi ra khỏi nhà ---> đó là điều mình ko hề muốn. Mèo mà đi thì dễ bị mất lắm.
Giờ mình nên làm thế nào? chẳng lẽ đi kiếm mèo đực về cho Meo giải tỏa. Nhưng mà mình sợ mèo ngoài sẽ dạy Meo cách trốn nhà đi chơi. Mình ko thick Meo bỏ nhà ra đi đâu. Nguy hiểm!
Chẳng lẽ thiến Meo. Nhưng thiến e í thì thương lắm.

khaiminhhanoi

T.Viên Năng Động
nếu bạn không muốn mèo kêu và cũng không muốn mèo đẻ thì tốt nhất là triệt sản cho em nó, nhiều người nuôi mèo không muốn cho đẻ cũng hay triệt sản đi mà có sao đâu

LinhLinh1711

meow meow
bạn thử năn nỉ bố mẹ đi xem sao..chứ khoản triệt sản mình thấy cứ tội lỗi thế nào í...^^..chăm mèo con cũng hay mà..bé mèo nhà mình cũng vừa mới đẻ..yêu lắm..nhưng ko bỏ đi đâu..nếu bạn ko muốn mèo mẹ tha con đi thì fai thay ổ sạch thường xuyên cho mèo nhé...mèo tính ở sạch mừ.. :Onion32:

mangaka

YTC Developer
thế có lẽ là mình sẽ đi kiếm zai cho em meo giải tỏa vậy... chẹp

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Bạn có đủ khả năng chăm mèo đẻ và mèo con thì tốt quá :) Không thì phải triệt sản cho bé thôi. Nhiều người vẫn làm, không sao đâu