• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Có nên mua chó trên "chợ tốt" không

Minhpom123567

Mình thấy trên chợ tốt nhiều chó đẹp giá cũng vừa .Nhưng có nên mua trên đó không vì nhiều người buôn bán chó tàu cũng ở trên đó.Nếu mua chó trên đó thì cách nào để không bị lừa.

tranbinh

Mua ở đâu cũng vậy thôi bạn ơi, có Thạch Sanh thì có Lý Thông thôi, ko có người xấu thì làm gì có cái gọi là người tốt vì ai cũng như ai mà

ở đâu cũng vậy bạn ơi nếu bạn mua thi nên mua tại nhà người bán phải viết giấy bảo hành đầy đủ và rõ ràng chứ ở đâu cũng có chó tàu cả

SIM

Mình thấy trên chợ tốt nhiều chó đẹp giá cũng vừa .Nhưng có nên mua trên đó không vì nhiều người buôn bán chó tàu cũng ở trên đó.Nếu mua chó trên đó thì cách nào để không bị lừa.
Ở đâu cũng vậy thôi bạn à, còn nếu có nguồn mua tại nhà là tốt nhất.
Còn bạn muốn mua chó chuẩn, có nguồn thì phải kèm theo giấy tờ của chó.

Ji Bro

Member
Chó có giấy tờ thì an tâm hơn. Thường chủ chó mà có giấy sẽ ghi rõ vậy luôn coi như giải thích vì sao giá cao hơn hẳn chó không giấy.
Mua về lấy giống thì rất nên mua chó có giấy tờ đầy đủ, mà tôi thấy trên chợ tốt hầu hết là chó không giấy.
Mua về nuôi chơi thì không quan tâm giấy tờ quá, chỉ cần biết chọn con khỏe mạnh nhìn thuận mắt mình không cần quan tâm là nó đã lai bao nhiêu %, nếu mục đích vậy thì chợ tốt hoặc các trang rao vặt khác đều đạt.
Nhưng tôi hay thấy trên đấy nhiều chủ rao bán rất láo, chó bị lai nhiều rõ rành hoặc thậm chí chả có nét nào của cái dòng tiêu đề nói đến mà vẫn dám đăng lòe thiên hạ là chó thuần.

Tốt nhất nếu quyết định mua thì chọn nơi cùng thành phố để đến xem được tận nơi, mua khác tỉnh nhiều chuyện lừa lọc phản ánh nhiều rồi.
Và bắt kí giấy bảo hành bệnh trong thời gian mấy tuần (thực ra có chuyện xảy ra thì cũng cãi nhau bằng hòa thôi nếu không dùng đến biện pháp giang hồ)