• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Có dc không

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Bây giờ e đang nui 1 e campell, thấy e nó bùn nên đang định ra mua thêm 1 e winter white nữa. Các ace cho e hỏi, nếu e đặt hai con vào lồng thì chúng nó có đánh nhau ko?

tyty1811

YTC Developer
camp cái ww đực thì gép đc, còn ngược lại k gép nha, sinh sản sẽ chết mẹ lẫn con, còn vs 2 pé mún làm qen vs nhau thì cứ cho ra cái thau r cho 2 pé qen mùi nhau từ từ

Bé Xún

T.Viên Năng Động
Pham hoang ngoc tram said:
Bây giờ e đang nui 1 e campell, thấy e nó bùn nên đang định ra mua thêm 1 e winter white nữa. Các ace cho e hỏi, nếu e đặt hai con vào lồng thì chúng nó có đánh nhau ko?
Chú ý là camp cái ghép dk vs ww đực nhưng ngược lại là k dk nha bạn
ĐẶt 2 bé vào lồng hợp nhau thì k sao còn đánh nhau kêu chít chít thì chờ 1 tg hoặc có nhìu cách khác để chúng nó quen nhau. Cắn nhau nếu bị thương (bạn k tách kịp) thì tách bọn nó ra 2 chỗ khác nhau ngay để giảm stress và lành vết thương, còn vấn đề j thì lên hỏi típ nhé^^

Pham hoang ngoc tram

May quá, campell nhà mình là cái. Tiếc thật, mẹ mình nghi e nó có bệnh nên bắt chuyển sang bà ngoại. Khổ ghê lắm cơ, bà cứ nghĩ hams là chuột, suýt thì cho e nó ăn kẹo. May mà mình can kịp

Bé Xún

T.Viên Năng Động
Pham hoang ngoc tram said:
May quá, campell nhà mình là cái. Tiếc thật, mẹ mình nghi e nó có bệnh nên bắt chuyển sang bà ngoại. Khổ ghê lắm cơ, bà cứ nghĩ hams là chuột, suýt thì cho e nó ăn kẹo. May mà mình can kịp
Hjxx, bạn nói vs mẹ bạn là hams k hề có bệnh đâu, chỉ có mình truyền bệnh cho hams chứ hams k truyền bênh cho mình đâu.

sosuas2boopeo said:
Khổ bạn quá. Mà tốt nhất đừng ghép khác loài. Khó ghép. Dù đực cái đúng là v thật nhưng ghép khá khó và lâu
Thực ra ghép cũng k khó hơn đâu, tùy từng bé thui

Pham hoang ngoc tram

Mình cũng nói dùi nhưng mẹ mình ko tin, mình mở cả trang ưeb này ra nữa nhưng mẹ cứ bảo " vớ vẩn" rồi cứ bán e nó đi , chả bít giờ này e ý đàn làm gì nữa!