• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN Cần xin chó lai alaska, husky, becgie

quanhip

Member
Mình rất thích nuôi dòng chó to nhưng không có đủ tiền mua. Bạn nào có mà không có điều kiện nuôi nữa thì cho mình nhé. Hoặc bán rẻ lại cho mình cũng dc. Sdt mình 0973936433.

quanhip

Member
bạn xin chó có giá cả chục triệu như thế . Nếu là bạn thì bạn có cho ko ??????????????
Chắc bạn là người buôn chó hay sao mà chưa gì đã tính đến chuyện tiền nong ở đây. Thêm nữa, mình xin nhấn mạnh rằng mình xin chó "lai" chứ ko phải thuần chủng nhé. Với người đủ dk nuôi thì con chó đáng giá vài trăm ngàn người ta cũng ko cho. Còn phải cho đi con vật nuôi trong nhà thì ng ta phải có lý do j đó rồi. Vì vậy, bạn đừng mang chuyện tiền nong vào đây. THƯƠNG MẠI HÓA trong lĩnh vực từ thiện thì không tốt đâu bạn

fujsakj

Member
Nghe bạn nói có vẻ hay , mình ko buôn chó nhưng mình đang nuôi husky . Bây giờ vd nếu vì 1 lý do nào đó mà ko nuôi đc nữa thì ai xin cũng cho sao ???????? Ai biết đc bạn xin về nuôi hay xin về để mang bán kiếm lợi nhuận , đâu có thể lúc nào cũng canh chừng xem người mà mình cho chó có còn nuôi nó hay ko , bất ngờ 1 lúc nào đó qua thăm k thấy nó , hỏi thì nhận đc lý do nó bỏ đi hay gì gì đó thì biết làm thế nào ? Bắt đền ăn vạ ah ???? Bạn nói Thương Mại Hóa lòng tốt , vậy hỏi bạn có ai nuôi chó ( dù là lai ) cũng phải có giá vài triệu đồng rồi mang đi cho ko ????? Cái này chỉ là thực tế và mình cảm thấy bạn có chút đang viển vông thôi

quanhip

Member
Nghe bạn nói có vẻ hay , mình ko buôn chó nhưng mình đang nuôi husky . Bây giờ vd nếu vì 1 lý do nào đó mà ko nuôi đc nữa thì ai xin cũng cho sao ???????? Ai biết đc bạn xin về nuôi hay xin về để mang bán kiếm lợi nhuận , đâu có thể lúc nào cũng canh chừng xem người mà mình cho chó có còn nuôi nó hay ko , bất ngờ 1 lúc nào đó qua thăm k thấy nó , hỏi thì nhận đc lý do nó bỏ đi hay gì gì đó thì biết làm thế nào ? Bắt đền ăn vạ ah ???? Bạn nói Thương Mại Hóa lòng tốt , vậy hỏi bạn có ai nuôi chó ( dù là lai ) cũng phải có giá vài triệu đồng rồi mang đi cho ko ????? Cái này chỉ là thực tế và mình cảm thấy bạn có chút đang viển vông thôi
Hì. Nếu ai cũng như bạn thì làm gì có cái diễn đàn này. Còn chuyện không biết mục đích người xin để làm gì thì mình xin phép miễn bàn nhé. Vì thực sự là có rất nhiều người và nhiều mục đích khác nhau (tốt có mà xấu cũng có). Mà mình cũng nói thẳng luôn là mình xin về nuôi đến khi sinh sản dc thì mình tính đến chuyện kinh tế (cái thì đẻ rồi bán, còn đực loại gì thì tính sau). Liệu như vậy thì có ai lên án ko? Bạn nói mình viển vông thì có lẽ mình cũng nên ghi nhận và thông cảm dc với bạn vì có lẽ bạn chưa tiếp xúc nhiều. Bạn thử dạo qua vài diễn đàn thì bạn mới thấy hoạt động cho,tặng diễn ra ntn. Đó là trên diễn đàn công nghệ mà tôi và bạn biết đến, còn những người ko biết lên diễn đàn thì hoạt động cho tặng vẫn có. Chỉ là tôi hoặc bạn chưa biết đến thôi (kiểu như chưa gãi đúng chỗ ngứa ấy:39:).