• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

các bạn ơi giúp mình!

tueth9x

Member
cho mình hỏi mấy câu:
mình muốn mua 1 con mèo 34 nhưng không biết con mèo mình mua có bị chết khi về nhà như mua chó không?
mèo 34 có cần sổ tiêm như của chó không?
tiêu chuẩn của 1 bé mèo 34 thuần chủng như nào?
CÁC BẠN GIÚP MÌNH VỚI! MÌNH CẢM ƠN NHÌU!

anhvu2889

T.Viên Năng Động
Mèo bị chết hay không thì tùy thuộc vào sức khỏe của mèo con bạn. Để an toàn nhất thì đợi mèo con đủ 2 tháng, tiêm phòng đầy đủ, có sổ theo dõi sức khỏe rồi hẵng vận chuyển đi xa :). Tiêu chuẩn mèo 34 thì bạn tham khảo thêm trên diễn đàn và trên mạng đi :)

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
Mèo con cần được tiêm 2 mũi vaccine khi 2 tháng tuổi (mũi thứ 2 nhắc lại tiêm sau 1 tháng) nha bạn nha; sau đó thì mỗi năm cho bé đi tiêm 1 mũi vaccine. Nên phải có sổ sức khỏe - nhưng thường nếu khi mua chưa tiêm vaccine thì bạn mang bé về rùi đem đi tiêm vaccine cho đủ. :gongxi-1:

Đợi bé mèo ít nhất 2 tháng tuổi hãy đón bé về nhà, cân nặng trên 700 gram là ok nhé bạn. Khi mua chú ý bé mèo khỏe mạnh không tiêu chảy, nôn, ăn uống bình thường. :good_job:

Tiêu chuẩn mèo 34 bạn vào google hình ảnh type chữ "PERSIAN" hoặc nếu là 34 lông ngắn thì "EXOTIC SHORTHAIR" sẽ thấy hàng loạt các hình ảnh của mềo 34. cứ theo chuẩn ảnh đó mà tìm bạn nhé, đó là tiêu chuẩn mèo 34 thuần chủng - nhìn mặt bé nào giống vậy thì là thuần chủng. hi` hi`.. :le_luoi: