• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

các bạn ơi, giúp mình với, susu nhà mình bị co giật rồi

kai_dl

mình mua susu về( cũng ko bik là chowchow hay chó gấu nữa, thật sự mình ko rành về chó nhưng rất thích nuôi), susu dc 3 tháng tuổi, vừa mua về định mang đi chích ngừa thì bị tiêu chảy ko ăn uống j cả, mình đi vtàu chơi nên cho chữa trị ở vtàu lun, thấy tình hình khá hơn nhìu, nhưng gặp bão lớn nên bị thêm sổ mũi, khi về lại sg, mình cho đi khám ở pet care( gần nhà ) ng ta chuẩn đoán là bị care với bệnh j ak, cho uống thuốc và ngày chích 2 mũi, về đã thấy hết tiêu chảy, khám dc 3 ngày rồi, mũi cũng ko còn dịch xanh nữa, chỉ ra dịch trong thôi, ăn uống bình thường nhưng đến ngày hum nay thì thỉnh thoảng hay ho gạc, mũi nhìu dịch hơn. hix đặc biệt là trưa nay, susu bị động kinh, ng giật giật lên, kêu lên tội lắm. mình đã có tìm hiểu nhiều về care và bệnh ho cũi chó. mình thấy có dấu hiệu bệnh ho cũi chó hơn, nhưng Petcare chuẩn đoán là care, cũng chưa test xét nghiệm j. lúc susu bị động kinh, mình sợ wa, bồng nó chạy ra lại petcare ng ta kiu nếu chuyển wa động kinh là ko chữa dc nữa. huhu. các bạn giúp mình với, bạn nào đã có chó con bị giống như susu nhà mình, đã chữa trị hết chỉ chỗ cho mình với. mình ở hcm. huhu. mong các bạn chỉ chỗ uy tín dùm mình. mình nghĩ petcare cũng tốt lắm nhưng giờ ng ta kiu hết cách, huhu. mình chỉ còn hy vọng thôi, giúp mình với.............
mong các bạn chỉ dùm mình chỗ uy tín ở hcm, đã từng chữa hết bệnh....... cảm ơn các bạn rất nhiều

longxin2000

•°¤*(¯`°(F)( (Angel of animal) )(F)°´¯)*¤°•
bạn ơi nếu bị caré mà lên tới đoạn co giật thì khó chữa lắm nhưng mình ở HN mất rồi HCM mình không biết chỗ petcare là uy tín lắm mà

kai_dl

mình biết là petcare uy tín, nhưng ng ta kiu hết cách, nên giờ mình nhờ các bạn chỉ dùm mình, biết đâu có chỗ nào trị dc :((

longxin2000

mình không biết chỗ tại mình ở HN, bé susu trong ava à mà bạn mua susu ở đâu vậy?

kai_dl

ava mình lấy trên mạng thôi, nhưng susu mặt i chang vậy, giống hình 95% ak, mình mua trên Ng Thị Minh Khai hcm

longxin2000

thôi song bạn rồi mua ở LHP với NTMK toàn lái chó, nhập chó bên Trung Quốc về bán, mấy em ý bị di chuyển đã bị bệnh người ta tiêm cho 1 loại thuốc làm cho mấy em ý hoạt động khỏe để lừa mọi người loại thuốc này rất là hại với mấy em cún. Từ lần sau mua bạn mua trên diễn đàn ý mua ở mấy chỗ đó là tiền mất tật mang đó

longxin2000

còn 1 tia hi vọng thì còn có thể cứu nếu bạn tiếp tục điều trị cho bé cố lên nào bạn

mangaka

YTC Developer
chắc chết thui.. trước mình cũng mua phải chó china, bị ho cũi chó-đấy là còn nhẹ hơn care đấy. Còn phải chạy oxi cho nó thở mà cuối cùng cũng chẳn kiú đc

abyssea64

god bless it.

Likita

YTC Developer
Nếu bé nhà bạn mua là cún xuất sứ từ trung quốc có thể bị một số bệnh khá nặng và đc tiêm thêm thuốc kích thích khi hết thời gian sẽ phát bệnh và đặc biệt kèm thêm dấu hiệu nhiễm độc từ chính thuốc đã bị các lái chó đã tiêm vào rất khó cứu .Khi bạn mua bé có xuất sứ rõ ràng không ?

BéSuri

e Cún suri nhà mình cũng mua ở lê hồng phong.ngày đầu bị tiêu chảy-nước mũi xanh-sốt nhẹ-đi trị cho bé..nhưng do bị nặng bé chuyển sang ho như hóc xương cá-chân bị rút 1 hoặc 1 bên,xoa bóp là lại hết,nhưng bị liên tục.đến ngày kia bé bị động kinh-tìm chỗ tối trốn và k yên,sau đó xùi bọt mép,co giật.đại tiện tại chỗ.Bác sĩ bảo do mình k trị bé đúng h và đi đều 2 cữ nên e chuyển sang thần kinh.H mình đang theo dõi bé trong 5 ngày.2 ngày đầu bé vẫ sốt nhẹ-ít ho-ăn uống bình thường-bác sĩ chích cho bé thuốc j đó nhưng bé ngủ đều.mỗi tối trc khi ngủ và sáng cho bé uống nửa viên de1parking 500mg để chống co giật.đến ngày t5 mà vẫn k hết sốt sẽ phải uống Kháng Sinh Đồ...bé nhà mình là chó gấu-khoảng 2-3 tháng tuổi.k bị tiêu chảy-k bỏ ăn-mình thấy k giống care.Bạn đem e nó đến 1a-1b lê đức thọ.p16.quận gò vấp ấy.bác sĩ Lê Trí Thông.bạn phải cho bé đi đúng h và theo lời bác sĩ thì bác sĩ mới trị nhiệt tình.còn k sẽ bị trả về cơ,Mình trị bé thì thấy bé khá lên nhiều-hết sổ mũi-ít ho-k còn co giật-chỉ còn sốt nhẹ thôi.Bác sĩ bảo cho ăn nhiều thịt.k ăn cơm hay cháo nữa mà chỉ thịt thôi.cho uống nửa viên déparking 500mg trc khi ngủ-tránh tiếng ồn cho bé.bạn đem bé sớm thì còn kịp-số đt bác sĩ 0909817761 :)

mihvet0974351625

YTC Developer
chuyen sang giai doan than kinh roi thi khong chua duoac dau ban a. minh cung chuyen chua care va da rat nhieu em khoi roi nhung van de la phai chua som chua toi giai doan than kinh co. chia buon cung ban nhe