• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Các bạn ơi cho mình hỏi với....

Cuop bien

YTC Developer
MOD cho mình đăng bài ở đây 2 ngày cho nhanh nhé, vì mình sợ ko kịp..
Các bạn nào có kinh nghiệm cho mình hỏi vấn đề này nhé. Nhà mình có nuôi cún đực và cún cái. Hôm trước cún cái đã đến ngày lấy chồng sinh con đẻ cái. Mình ko có tách 2 đứa nó ra riêng , cứ để tụi nó tự nhiên mún làm gì thì làm. Ban ngày thì mình ko thấy tụi nó làm gì được nhau cả. Nhưng chỉ sợ ban đêm thôi . Đây là thắc mắc của mình nè....Làm sao để biết tụi nó có phối với nhau hay không ?
Còn câu hỏi này nữa. Trong thời gian cún cái có kinh nguyệt , ban ngày cún đực cứ hay thả dê mà ko được gì....Trước vài ngày hết kỳ động dục của chó cái , mình thấy dv của cún đực chảy máu là sao vậy các bạn ?? Nhưng đến hôm nay cún đực vẫn bình thường thôi...
Mong nhận được nhiều câu trả lời của các bạn...Thanks các bạn đã đọc bài của mình.

Cuop bien

YTC Developer
Có ai ko, giúp mình với....Vì nếu mình biết tụi nó có làm chuyện ấy thì mình còn biết mà nhẹ tay với cún cái, vì mình chỉ sợ vô tình làm nó hư thai thì tội lắm.

lxtrag

T.Viên Năng Động
Cuop bien said:
Có ai ko, giúp mình với....Vì nếu mình biết tụi nó có làm chuyện ấy thì mình còn biết mà nhẹ tay với cún cái, vì mình chỉ sợ vô tình làm nó hư thai thì tội lắm.
Chắc bạn đánh đập chúng kinh lắm nhĩ .. mình không rõ vấn đề này lắm nhưng thường thì mình chĩ thấy chúng xxx với nhau buổi sáng ( có thể buổi tối ít hơn hoặc sẽ không có ) . Với lại theo mình cún co xxx với nhau hay chưa xxx với nhau thì không quan trọng lắm ( đôi khi xxx với nhau nhưng vẫn chưa đậu thai ) bạn nên đợi 3 hay 4 tuần j đó xem bé có phát triển núm vú và bụng to hơn không nhé ( Ý kiến cá nhân thôi có sai sót thì mn đừng ném đá mình nhé )

Cuop bien

YTC Developer
lxtrag said:
Chắc bạn đánh đập chúng kinh lắm nhĩ .. mình không rõ vấn đề này lắm nhưng thường thì mình chĩ thấy chúng xxx với nhau buổi sáng ( có thể buổi tối ít hơn hoặc sẽ không có ) . Với lại theo mình cún co xxx với nhau hay chưa xxx với nhau thì không quan trọng lắm ( đôi khi xxx với nhau nhưng vẫn chưa đậu thai ) bạn nên đợi 3 hay 4 tuần j đó xem bé có phát triển núm vú và bụng to hơn không nhé ( Ý kiến cá nhân thôi có sai sót thì mn đừng ném đá mình nhé )
Ko phải đánh đập gì đâu bạn, vì mình cứ hay cho nó nằm ngửa để bắt ve thôi, và tắm hơi mạnh tay :157:

lxtrag

T.Viên Năng Động
Cuop bien said:
Ko phải đánh đập gì đâu bạn, vì mình cứ hay cho nó nằm ngửa để bắt ve thôi, và tắm hơi mạnh tay :157:
Bỏ nó vào 1 cái thùng hay cái j đó to hơn cái thân người nó tránh không cho nó đi ra ... nó sẽ ngồi im cho bạn kì cọ , không biết có khác không chứ 3 bé nhà mình thì ngồi ì 1 chỗ trong 1 cái thùng cực to :D

Sinhvien

YTC Developer
Ngày trước mình nuôi cũng để tự nhiên như bạn vậy và mình thấy: trong khoảng thời gian lên giống của chó cái kéo dài mấy ngày, thì đến ngày nào nó đỉnh điểm thì chó cái mối cho phối, bạn cứ yên tâm, chó đực không bao giờ từ bỏ cơ hội đâu.
tốt nhất bạn đừng ẵm chó cái nữa, cứ để theo dõi y
còn vấn đề chó đực mình ko bik

à hồi đó mình có mua cái bội úp gà á, úp nó lại kaka, hoặc bạn cột em chó cái lại cho nó hết đường chống cự kakaka như vậy nó mau chịu phối lắm