• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Các bác giúp e với !

dinhtrung91

Hiện nhà e đang nuôi e minpin cái, đc 1 năm tuổi, đã tiêm phòng đầy đủ. Nhưng dạo này e có hiện tượng ho khạc ( kiểu bị hóc xương) rồi nôn ọe ra bọt. E cho uống kháng sinh nhưng ko bớt. Các bác có kinh nghiêm tư vấn cho e với. Thanks all !!!

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
dinhtrung91 said:
Hiện nhà e đang nuôi e minpin cái, đc 1 năm tuổi, đã tiêm phòng đầy đủ. Nhưng dạo này e có hiện tượng ho khạc ( kiểu bị hóc xương) rồi nôn ọe ra bọt. E cho uống kháng sinh nhưng ko bớt. Các bác có kinh nghiêm tư vấn cho e với. Thanks all !!!
Bọt màu gì bạn? Màu trắng hay màu vàng?

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Em nó có bị tiêu chảy k bác
bác nói dạo này => hiện tượng này đã lâu và không hết?
Nếu mới bị, thì k nên quá lo lắng
còn bị liên tiếp trong nhiều ngày thì cũng nên đề phòng
Bao lâu rùi bác chưa sổ lãi? Nếu quá 6 tháng, thì bác sổ lãi cho e nó đi.
Cún nhà e bị, thì chỉ sau 1 hôm là tự hết

dinhtrung91

small_dragon said:
Em nó có bị tiêu chảy k bác
bác nói dạo này => hiện tượng này đã lâu và không hết?
Nếu mới bị, thì k nên quá lo lắng
còn bị liên tiếp trong nhiều ngày thì cũng nên đề phòng
Bao lâu rùi bác chưa sổ lãi? Nếu quá 6 tháng, thì bác sổ lãi cho e nó đi.
Cún nhà e bị, thì chỉ sau 1 hôm là tự hết
chó nhà e vẫn chạy nhảy và ăn uống tốt, đi ngoài vẫn bt. Chỉ thỉnh thoảng có hiện tượng ho và nôn thôi.đc 4 ngày rồi. E đc người tư vấn là e minpin bị viêm amidan, dưới cổ nó bị sưng 1 cục. E đang tìm hiểu xem có thuốc gì uống khỏi ko. Nếu bác biết, bác cho e lời khuyên. Cám ơn bác small_dragon :D

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
À, vậy thì đúng là viêm rùi. Con của e cũng bị thế, ho kiểu như bị... bóp cổ ý, cho đi khám, cũng kêu viêm họng, và cho e lọ thuốc vỏ màu trắng nắp màu xanh. e mua lọ này bên a chàng bs Chiến. thuốc dạng nước, bơm vào miệng cho cún. Sau đến 3 hôm là khỏi. (E vứt cái vỏ đi rùi nên k nhớ tên thuốc là j nữa)

dinhtrung91

small_dragon said:
À, vậy thì đúng là viêm rùi. Con của e cũng bị thế, ho kiểu như bị... bóp cổ ý, cho đi khám, cũng kêu viêm họng, và cho e lọ thuốc vỏ màu trắng nắp màu xanh. e mua lọ này bên a chàng bs Chiến. thuốc dạng nước, bơm vào miệng cho cún. Sau đến 3 hôm là khỏi. (E vứt cái vỏ đi rùi nên k nhớ tên thuốc là j nữa)
bác cho e xin sđt của bs Chiến đc ko ạ. Thanks bác :D