• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

các bác giúp e cái

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Gía quá bèo nhèo mua được. Nhưng bạn là bạn thế nào?? Tại vì loại này khó nuôi lắm nha bạn. Một số người nuôi xong lắc đầu chào thua đó.

soncute93

Gía quá bèo nhèo mua được. Nhưng bạn là bạn thế nào?? Tại vì loại này khó nuôi lắm nha bạn. Một số người nuôi xong lắc đầu chào thua đó.

bạn chung lớp. ko nuôi nửa nên bán lại

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Tụi này nếu nuôi từ lúc bé xíu xiu thì có thể luyện cho ăn thức ăn của cá.

Nhưng mà khi dc bắt từ mt hoang dã từ em nó chỉ ăn dc ốc thôi.

Hỏi bạn của bạn xem lúc trc cho nó ăn j.

Trong 4rum mình cũng có lazymen nuôi 3Gờ đấy, cho ăn giun đất dc luôn thì phải :-?

lazymen

T.Viên Năng Động
Tụi này nếu nuôi từ lúc bé xíu xiu thì có thể luyện cho ăn thức ăn của cá.

Nhưng mà khi dc bắt từ mt hoang dã từ em nó chỉ ăn dc ốc thôi.

Hỏi bạn của bạn xem lúc trc cho nó ăn j.

Trong 4rum mình cũng có lazymen nuôi 3Gờ đấy, cho ăn giun đất dc luôn thì phải :-?

mình thấy nuôi 3G đơn giản, hiện giờ mình có thể cho 1 cặp đực cái nhà mình ăn 4 loại thức ăn là ốc - giun đất - hến - thịt,....két luận chung là các em chỉ khoái ăn đồ đạm nhiều và nếu nguồn đạm đó là thủy sản thân mềm thì càng tốt, các em cũng khoái ăn giun đất và n size giun các em đều chén tì tì....
nhược điểm của 4 loại thức ăn trên là :
- ăn ốc - bẩn - khi cho ăn phải đập bỏ vỏ cứng( nếu kiếm được ốc gạo và ốc vặn thì khỏi lo, nhưng đối với ốc đá và ốc bưu bắt buộc phải làm vậy) khi đập ra thì bạn lắc xuống chậu nước cho vỏ cứng rơi xuống, bỏ đi phần nắp ốc thì rùa mới ăn được - ăn ốc rùa ị phân đen hôi
- giun đất, rất tốt - khỏi sơ chế, quăng vào - ăn ngay - giun lớn có rất nhiều đất trong bụng- khi rùa xé ra thì đất mù nước, thường phải thay luôn nước - cực. mình tìm nhiều cách nhưng giun ko thể nhả toàn bộ đất ra được, ngâm nước lâu giun chết ngay
- hến - mình dùng ruột hến trong siêu thị - không thích, chán, chắc chả có vị gì, ăn vài con rồi bỏ
- thịt, ngậm chơi, nửa ngày hết 1 mẩu bé tí, váng nước đầy, bẩn............
=====> rùa nên cho ăn ít, 3-4 ngày 1 lần kết hợp thay luôn nước
P/S: nếu chủ động được thức ăn thì nuôi 3G rất dễ, sau 1 tháng nuôi, 2 em đều tăng được hơn 1 lạng (hơn nửa trọng lượng cơ thể)

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Thanks lazy nhiều lắm, lúc trc nuôi nó chỉ ăn ốc nên đập cực wá :D.

Lúc sau làm dc nguyên 1 hầm bùn, trống bèo với lúa vào luôn. Ốc bưu vàng thả rông cho tự do sinh sản, nhìn thích cực :X.

Nhưng ba má ghét dơ, với lại tụi nó tanh quá, nên đành phải chuyển qua nuôi núi vàng :(.

Thích tụi ba gờ lắm, ăn ốc nhìn đúng khí thế :X.

lazymen

T.Viên Năng Động
Thanks lazy nhiều lắm, lúc trc nuôi nó chỉ ăn ốc nên đập cực wá :D.

Lúc sau làm dc nguyên 1 hầm bùn, trống bèo với lúa vào luôn. Ốc bưu vàng thả rông cho tự do sinh sản, nhìn thích cực :X.

Nhưng ba má ghét dơ, với lại tụi nó tanh quá, nên đành phải chuyển qua nuôi núi vàng :(.

Thích tụi ba gờ lắm, ăn ốc nhìn đúng khí thế :X.

hiện h trong 1 số siêu thị có bán ốc bưu sơ chế bỏ vỏ và nắp, 15k/3 lạng, cỡ 100 con ốc khá lớn, mua cái đó về nuôi là bá cháy luôn :)