• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

các anh chị giúp em đi không rùa em die huhu

Status
Không mở trả lời sau này.

Ank Béo

YTC Developer
nó bị chảy nước mũi ghê lắm chảy mỗi nước mũi thôi.... em hay để nó trong nhà hôm nay thả ra ngoài sân nắng nên nó bị như thế hic hic hic giúp em đi

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
@Ank Béo: Bé rùa em phơi nắng là bé size baby hay bé size to? Em phơi nắng khoảng bao nhiêu phút? Từ mấy giờ tới mấy giờ? Bé có chỗ trú không hay phải dầm nắng cả ngày?
Tiện thể em để ý xem bé rùa thở có ổn không? Xem tiếng thở của bé có khò khè gì không? Xem miệng mũi có sủi bọt không? Xem nước mũi chảy ròng ròng hoài, hay sùi ra bong bóng hay một lúc rồi hết? Nhà em có nhiều rùa, nhớ cách ly con này ra theo dõi nhé. Đừng cho nó ngâm nước nữa.
Còn nếu bé chỉ bị chảy mũi 1 lúc, rồi hết luôn, trở lại bình thường. Không có những biểu hiện như khò khè khó thở, mũi chảy ròng ròng, sùi bọt mép, v...v... thì không sao em nhé.
Tiện đây, chị cũng nhắc luôn, bé rùa size baby (size 5cm) của em, không nên cho ăn nhiều. Chỉ một chút thôi. Hôm trước em bảo là, cho ăn no thì yếm nó phồng lên, còn ko thì dẹt xuống, như vậy là không tốt đâu nghe.
Thường thì, bé rùa mê ngủ, phơi nắng chỉ 15 - 30p nắng sớm thôi nghe.

Ank Béo

YTC Developer
dạ dạ dạ hihi con to ổn r không khò khè sụt sịt=) nhưng đầu nó vàng nhạt đi lắm ........ mấy miếng da đầu bong ra hihi=))))))))

daivd_new

YTC Developer
bé đang thay da đó bạn. Vì rùa là loài bò sát, chúng sẽ thay da khi chúng lớn

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
@Ank Béo: Ừ, nói chung nếu mà bé không sao là tốt rồi. :) Còn việc bong lớp da, thì đúng như david_new đã nói, đó là nó đang thay da đó em :)

Status
Không mở trả lời sau này.