• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[Bình Hưng Hòa] Các bạn yêu pet giúp đỡ mấy em,đủ các loại động vật

Status
Không mở trả lời sau này.

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
vấn đề là m nghĩ ko ai có lòng bao dung ghê gớm vậy đâu, việc tìm chủ cũng rất khó, vì đa số những mem ytc đã có pet rùi, cứu thì đc vài bé may mắn thui, chứ góp mua thì ko khả thi lắm,

nkỏ supy

YTC Developer
up tội quá. hog bít chỗ này xa hog . xa thì làm s ra hốt vài bé về đc :go_mo: các bạn ytc nên bĩu tìh nhữg hàg rog ấy

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
cũng khó lắm bạn à, m cũng ko bik làm thế nào, bên ytc cũng có gaoteam nèk, mà ít kinh phí nên cưu mèo đa số hà, chó thì ít, tại chó tốn kém hơn

Violet Pham

uhm,khó wá nhỉ,chả bít sao h :hmmm:
up tội quá. hog bít chỗ này xa hog . xa thì làm s ra hốt vài bé về đc :go_mo: các bạn ytc nên bĩu tìh nhữg hàg rog ấy

cũng là một ý hay đó chứ :D

vietmy1578

động vật rất khôn, chúng ta ở gần nó, yêu quí nó, nó củng trân trọng chúng ta, sao lại có những kẻ ác như thế nhỉ....

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
mấy kẻ đó kinh doanh trên hết mà, nếu chó bán ế, hay chó quá to, ko còn là cún nên khó bán nui kiểng, họ nhận làm thịt cầy tại chỗ lun đó, hix,

dungtrinh

mong là có nhiều bé có chữ duyên với các bạn muốn giải cứu chứ thật ra k riêng gì ở BHH có rất nhiều nơi đầy những cảnh đau lòng như vậy nhưng chúng ta k thể cứu hết nổi các bé vì cứu đợt này xong họ lại hốt đợt khác về bán tiếp :( chúng ta thương yêu thì thấy xót xa nhưng với họ các bé chỉ là những con vật đem lại lợi nhuận cho họ và bán nuôi hay bán thịt k wan trọng có tiền là được rồi, nhưng cung khó trách vì họ k có tình thương với động vật như chúng ta và họ phải kinh doanh để sống, đó là công việc của họ dù sao cung đỡ hơn 1 số thành phần bệnh hoạn biến thái, chiều nay mình vừa đón 1 bé mèo con bị vứt trong chợ về k biết bé bị đứa khốn nạn nào châm thuốc lá vào tai lủng 1 lổ người thì đầy sẹo, 1 bàn chân thì bị thúi :( , còn lần trước bọn mình đón 1 bé bị khâu hậu môn lại k đi ngoài được đúng là lũ điên mình chỉ ước sao những tên độc ác như thế rồi cung sẽ bị trả báo lại y như thế để bọn nó biết bị như vậy sẽ đau đớn thế nào

Panda1997

:lac_dau: các pé bị nhốt bán ở Bình Hưng Hòa là để bán thịt chứ ko fai bán về nuôi chủ toppic àh mún mua cũng ko hết đâu ạh :ngoi_xom:

meo_meo_89

chủ top cho mình hỏi.giá mấy bé bán ngoài đó co cao ko.mình ở tận bình dương,nghe chủ top nói.tội mấy bé quá.mà mình ko thể chạy xuống dưới hỏi.rồi lại chạy về gom góp tiền,giải thoát cho mấy bé đc.định để dành xíu tiền đón be mèo trắng.nhưng chắc để sau.

chuacoten

bạn ơi...nhà mình gần khu đó, truớc hết mình rất khâm phục lòng tốt của bạn
Nhưng gần nhà mình mình biết, chó mèo ở đây bán để làm thịt, cảnh đập đầu mình thấy hằng ngày rất dã man
Và đa số là đã bị thuốc, mua về làm thịt liền thì đc để sống thì mấy em nó ko wa khỏi 1 tháng, nên mấy em này có cứu về thì cũng chờ ngày đem chôn thôi, chỉ trách là bọn kia ác nhân ác đức wá thôi

ni.choco

strawberry_ship said:
uhn,thì ai có đk thì rước về,cho dù có ko nui nữa bán lại thì những ng mua sau(trên ytc) sẽ tốt hơn là các bé bị bỏ đói bỏ khát ngoài nắng trong chuồng ,m post cho ai mún nui,hihi,bạn m cũng vừa rước về 1 bé nhật lai ta,ko bik h sao roi
nhiu bé nhật lai ta vậy bạn , mình cũng muốn mua :d

Binhoc158

Member
Liệu các bạn có mua hết được chổ đó không? Bạn mua thì người ta nhập về bán tiếp. Bệnh dịch có thể lây lan cho bạn và thú nuôi của bạn. Nếu bạn tốt thì có thể đi ngang cho chúng ít nước và thức ăn. Tại sao không nhỉ?

kara

Member
Binhoc158 said:
Liệu các bạn có mua hết được chổ đó không? Bạn mua thì người ta nhập về bán tiếp. Bệnh dịch có thể lây lan cho bạn và thú nuôi của bạn. Nếu bạn tốt thì có thể đi ngang cho chúng ít nước và thức ăn. Tại sao không nhỉ?
Bạn nói đúng đấy ngoại trừ nhờ chính quyền giải quyết thì chúng ta ko còn cách nào đâu vs lại chó nhiều như thế tiền đâu mà mua hết . Mình có ý này nếu các bạn muốn giúp thì hãy đợi tới chừng nào chó ế ng ta bán ko được quyết định bán thịt thì mình giả làm ng mua ,mua mấy em đó về nuôi .Bán làm thịt thì chắc chắn giá rẻ hơn rất nhiều so vs bán nuôi rồi như thế chúng ta có thể cứu dc nhiều em hơn .Nhưng nếu mún chấm dứt tuyệt đối thì fải nhờ tới chính quyền nhưng mà mình ko nghĩ là họ bán chó là xấu đâu tại tùy vào gia cảnh mỗi người thôi đâu fải ai cũng dc ăn no mặc ấm Họ cũng chỉ mún kiếm tiền cho gia đình thôi

Status
Không mở trả lời sau này.