• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[Bình Hưng Hòa] Các bạn yêu pet giúp đỡ mấy em,đủ các loại động vật

Status
Không mở trả lời sau này.

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
hi ace,chìu hôm wa m đi 1 vòng dọc nghĩa trang bình hưng hòa,hình như là hương lộ 3 ý,trên đường đó rất nhìu ng bán thú,tội nghiệp mấy bé lắm,bên tay trái dọc dài là bán gia cầm các loại,còn tay phải là bán thỏ,nhím,heo rừng baby,khỉ con,rắn,thỏ,bọ.....Mèo ta thì họ nhốt chung 1 chuồng ọp ẹp,tội lắm kia,mèo ta cho ko ai lấy,bán ai mà mua chứ,nên chắc các em bị nhốt mãi,m đi mà ko thấy chủ bán ji cả,chỉ có 1 đống lồng mèo thui,ko nc uống thức ăn,nắng chang chang,chó con thì độ chừng 2-3 tháng,đủ loại,chủ yếu là chó ta lai,nhật lai,....bả nhốt gần 10 con 1 chuồng,chật ko nhích đc,nhốt chung vs cả bầy mèo con mấy tuần tuổi,ghê lắm,bồ câu ,chim con các loại thì họ nhốt vào 1 cái lồng giống như lồng bắt chuột cống ý,to hơn 1 chút xíu,nhồi cả vào đấy ko 1 con nào đứng dậy đc,toàn nằm sấp thui,ko bay đc , vì lồng bé lắm,cao chừng 1 gang tay rưỡi,mà nhốt những 8,9 con chim bồ câu,dài 2 gang,tội quá,mà nhà m thì nui đủ thứ con rùi nên ko cưu mang đc nữa,mong các bạn nào yêu thik các em ,có lòng thương các bé thì thử đi xem và rước về chăm sóc,m nghĩ nếu chó và mèo ko ai mua sẽ làm thịt đó,m thấy cái xe bán chó mèo của bà nọ đề cái bảng: nhận bắt chó làm thịt,còn kế bên là 1 dọc các chủ quán cầy tơ,các bé mèo và chó nếu ko bán đc chắc bị thịt đó,giá cả thì m ko bik ra làm sao,nhưng bạn nào thik thì đi thử,m ko bik tụi nó có đảm bảo sức khỏe ko nữa,m thấy tụi nó tội quá à!!!

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
uhm,mấy bé nhìn nhem nhuốc,có mấy bé giống trên ytc bán đó,tội thiệt,ko bik sức khỏe ra sao,nếu mấy bé ko bị tiêm thuốc như bên LHP thì chắc là ok rùi,nhìn cũng kute,
p/s huiga: m là girl

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
ở đó lúc ba m đi ngang wa lâu lâu thấy bán nhím kiểng con,mà h hog thấy,toàn nhím rừng,mấy ông kia hét giá 2t5/ bé 10kg ăn thịt,thấy ớn

hoandang

T.Viên Năng Động
chuyện bình thường ngoài xa lộ bạn ah. tội thì tội nhưng kinh phí đễ mua tất cả thì ko có, mua về ko có tiền cho ăn, cho ăn no rồi ko có chổ chứa cũng phải mang đi cho hay bán lại.
đành mô phật cho các em nó có cuộc sống tốt hơn ở kiếp sau thôi.

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
uhn,thì ai có đk thì rước về,cho dù có ko nui nữa bán lại thì những ng mua sau(trên ytc) sẽ tốt hơn là các bé bị bỏ đói bỏ khát ngoài nắng trong chuồng ,m post cho ai mún nui,hihi,bạn m cũng vừa rước về 1 bé nhật lai ta,ko bik h sao rồi

thuan81

YTC Developer
nghe kể thấy kinh thật........Bọn này ác dã man...Mấy bé chim và mấy bé hoang dã mình mua thì có thể thả chúng về thiên nhiện được......còn mấy bé kia tội quá.....................

dinhdienvn

50 cent
hic,khổ thân

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
oh,có bạn rước về rùi hả,chắc bé sướng nhỉ,ở ngoài kia khổ thân,bé nómjk rước đc 1 pé àh , đg khỏe mạnh và vâng lời lắm .

oh, bạn rước về rùi hả,chắc bé sướng nhỉ,ở ngoài kia khổ thân,bé nó là giống chó ji vậy bạn,bạn mua bao nhiu dzậy?^^, xem ra họ còn chút lương tâm là ko tiêm thuốc bậy bạ cho cún bạn nhỉ,như bên LHP là tiêm miễn chê lun,nếu vậy chắc cún khỏe rùi,vì m thấy đa số tụi nó cũng thuộc giống to con,hihi

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
cho e hỏi giá 1 chú cún nhật lai BK là nhiu z mấy A.C để e còn rước bé về cho chị e nưa hihi

ngoài đó hình như ko có mấy bé xịn vậy đâu bạn,,m thấy hình như chỉ có cún nhật lai ta hay ji đó,nói chung 1 là cún rẻ tiền thuần chủng,hai là lai tạp lung tung,ko lai nổi vs mấy giống tốt đâu,m thấy ngoài đó lông dài lắm là 1 bé trông giống chó ta lai,lông dài độ chừng như lông cún gấu ý,cũng mập mạp to con,

Violet Pham

thật tội nghiệp,nhưng h mình rước zề bao nhiêu em thì cũng có bấy nhiêu em bị đem ra hành hạ nữa thôi,trừ khi bắt bỏ tù mấy tên đó thì may ra ấy em mới hết khổ

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
uhm, thì đành là vậy, nhưng cưu mag đc bé nào hay bé đó, nhìn mà thương quá đi, ho 6 nọ bên Yêu động vật có bạn cho 1 bé chó nhật, lụm bên nghĩa trang bình hưng hòa đó, bị thương ghẻ tùm lum thấy tội, hên cho bé ấy đc cứu, nếu ko chắc bị thịt rùi. hix

Violet Pham

nếu zậy sao ko kêu mọi người trong ytc góp tài chính lại,có điều kiện thì góp nhiều,ko có điều kiện thì góp ít,lấy số tiền đó đi mua mấy bé lại từ mầy lão buôn đó,đc bao nhiêu hay bấy nhiêu,rồi từ từ chăm sóc,tìm người nhận nuôi,zậy thì sẽ nhanh hơn,đỡ khổ cho mấy bé hơn đó,vì nhiều người trong ytc cũng muốn cứu một bé,nhưng không có điều kiện,đồng thời mua nhiều thì mất lão có thể giảm bớt giá thì sao

Status
Không mở trả lời sau này.