• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

bán mèo lông dai, 2 màu mắt(da co hinh)

Status
Không mở trả lời sau này.

meo2mat

Member
^^!thank cac ban gop ý, mình để giá giảm xuống 3tr. Chac chan ko thay doi nua.Hoi minh mua 2tr5 roi do.cach day ko lau co nguoi tra 4tr ma ko ban,tai bay gio chuyen nha,nha cui bap ,ban thiu ,nuoi em no Mau Trang,toi nghiep em no.

4funtea

Member
Uhm.minh nghi gia nay (3tr )o Hcm la hop ly roi.minh vua xem ben HN co may em 2mat trang,cug ko dep lam ma ho ban 2,5tr.Gia hop ly roi.Mong Be son co nguoi nhan nuoi.

4funtea

Member
Chung2005. Ban mua ko ma tra gia nguoi ta 800k?ban noi gia ki vay.meo 2mat ko hiem lam nhug cug ko pho bien,ko fai luc nao mua cug co.Ban mua o dau 800k nhu vay,mua ho minh 5-7con. dem toi Hcm ho minh.Cho them 1tr tien Bo nua do.

alice.4387

T.Viên Năng Động
meo2mat said:
Meo 2mat long ngan thi nhieu chu long dai hoi bi hiem.Ma meo rat xinh ,no thuoc Ald ,mat ngan,mui bet,hoi gay,ko fai cao nhu meo Nga,(co le lai mau Nga).Va lai co fix xuong,3tr3 la ok
c tui ngoài hp,có bầy nga lai 34 màu trắng lông dài,bán cho tui giá 800k đó,nga lai thôi b,3,3tr là quá cao rồi đấy,trên này toàn những ng sành mèo,tui thì tui ko dám nói tui là dân sành,nhưng biết thì tui cũng biết rất nhìu

alice.4387

T.Viên Năng Động
meo2mat said:
Ko bit ban o dau,Alice,ban vao Hcm mua ho minh 800k meo nhu trog hinh cua minh.Minh hua se mua het cho ban.
tớ thì tớ chỉ góp ý thôi,b nói là ko có mèo giá 800 mà 2 màu mắt,mình chỉ bảo là có vì nhà của bà c bạn mình bán cho mình giá đó,chứ mình ko nói con mèo nhà b chỉ đáng 800,b thấy câu nói tức giận của có quá lắm ko,mình thì mình ở bình dương,ko xa tp mấy đâu,nhưng ít nhìu thì b cũng phải hiểu đó là lời góp ý,còn b kêu mình mua về cho b mèo 2 màu mắt,lông dài giống mèo nhà b,thì mình ko có khả năng đâu,vì cả đàn c ấy có 5 đứa thì có 2 đứa là 2 màu mắt nga lai 34,nếu có tiền mua giùm b ngay chắc mình cũng làm thế.

meo2mat

Member
alice.4387 said:
tớ thì tớ chỉ góp ý thôi,b nói là ko có mèo giá 800 mà 2 màu mắt,mình chỉ bảo là có vì nhà của bà c bạn mình bán cho mình giá đó,chứ mình ko nói con mèo nhà b chỉ đáng 800,b thấy câu nói tức giận của có quá lắm ko,mình thì mình ở bình dương,ko xa tp mấy đâu,nhưng ít nhìu thì b cũng phải hiểu đó là lời góp ý,còn b kêu mình mua về cho b mèo 2 màu mắt,lông dài giống mèo nhà b,thì mình ko có khả năng đâu,vì cả đàn c ấy có 5 đứa thì có 2 đứa là 2 màu mắt nga lai 34,nếu có tiền mua giùm b ngay chắc mình cũng làm thế.
thì góp ý thoải mái nhưng hãy kết lại là ở HCm ,kiếm đâu ra 800k con mèo đó dc ko? mà nói suông suông là mua dc con đó 8ook.Chán.kiếm chỗ cho mèo dỡ khổ cũmg mệt.tại nó màu trắng chứ màu xám hay vàng nuôi luôn rồi.

Xiao Ai

Member
meo2mat said:
thì góp ý thoải mái nhưng hãy kết lại là ở HCm ,kiếm đâu ra 800k con mèo đó dc ko? mà nói suông suông là mua dc con đó 8ook.Chán.kiếm chỗ cho mèo dỡ khổ cũmg mệt.tại nó màu trắng chứ màu xám hay vàng nuôi luôn rồi.
Em ơi kết lại ở HCM chị ship mèo từ HN vào chục lần rồi đây giá hàng ko là 700k, giá chú Sơn tàu Bắc - Nam là 250k/bé, cho là HN bán chẵn 1tr luôn khỏi 800k gì hết thì cộng mức ship cao nhất vào đây cũng chỉ 1tr7 thôi, nhà chị cũng nuôi một đứa Nga lai ALD mắt 2 màu đc hơn 3 tuổi rồi, ngày xưa chị mua 2 đứa, mỗi đứa 1tr5 nhường lại cho bạn chị 1 đứa nhưng nó ko nuôi đc nên đăng tìm chủ mới vì chị cũng ko nuôi hết 2 đứa sợ nó phối với nhau cận huyết, 3 năm trc mà giá bé mèo đó (đẹp, lông xù đều, mặt tròn, ko có tí ta nào) cũng chỉ 2tr chẵn thôi, lỗ 200k phí vận chuyển.
Công nhận là nhiều bạn lấy cớ mèo SG ít hơn HN nên hét giá quá ko riêng gì em này, tội cho mấy bé mèo!

Xiao Ai

Member
Chị góp ý chân thành em nên giảm giá bé còn trên dưới 1tr5 - 2tr, bởi vì các bạn trên này nếu có ko am hiểu giá mèo thì cũng đọc đc những topic bán mèo ở HN giá 800k 900k 1tr 1tr2.. tính ra cộng phí ship vào vẫn rẻ hơn mèo của em, mà đa số các bạn sẽ thích nuôi mèo còn nhỏ để gắn bó từ bé với chủ hơn.
Chị ko ném đá hay dìm hàng gì vì bé mèo em rất đẹp, hy vọng bé mau có chủ mới.

meo2mat

Member
Xiao Ai said:
Chị góp ý chân thành em nên giảm giá bé còn trên dưới 1tr5 - 2tr, bởi vì các bạn trên này nếu có ko am hiểu giá mèo thì cũng đọc đc những topic bán mèo ở HN giá 800k 900k 1tr 1tr2.. tính ra cộng phí ship vào vẫn rẻ hơn mèo của em, mà đa số các bạn sẽ thích nuôi mèo còn nhỏ để gắn bó từ bé với chủ hơn.
Chị ko ném đá hay dìm hàng gì vì bé mèo em rất đẹp, hy vọng bé mau có chủ mới.
vang.chao chi.co le em bi Ha Noi ban mac cho roi,em mua tu do vao day da la 2.5 roi,chua ke nuoi nang .chang qua meo trang toi nghiep no thoi.em the voi chi duoi 2,5 ko bao gio ban.Gia ma co ai co meo mau khac doi cho cung dc,chu cung ko can ban vi tien,co dieu lo qua la ko chap nhan dc.Dan Ha Noi mua thi re ban thi dat.Con cai ong Son ,chi biet em chuyen meo bao nhieu ko?400k ,roi den SG doi them 50k nua,chua ke tien xang di don no ve.Luc em dt hoi gia noi 250k,thang em o HN dem ra bi no lay 400k,

chung2005

Member
meo2mat said:
Mèo xám hay vàng thì không thấy dơ hả bạn? Mèo màu trắng thì bạn tắm cho nó, siêu thị có bán xà bông tắm mèo. Mèo của bạn đẹp đó, bán mèo vì lông trắng thì thật tiếc.

MeoxiemBD

T.Viên Năng Động
Giá 3tr thật ra là khá cao cho em mèo nga. Minh cũng đã góp ý Nhưng công bằng mà nói, meo em nó giá nhìu thì tuỳ.
Còn việc em do li do mèo trắng dẽ do thi cung dau có sai.
Tốt nhất vào topic cũa ai thì up giùm, k thích thì coi như chưa từng xem.

alice.4387

T.Viên Năng Động
meo2mat said:
vang.chao chi.co le em bi Ha Noi ban mac cho roi,em mua tu do vao day da la 2.5 roi,chua ke nuoi nang .chang qua meo trang toi nghiep no thoi.em the voi chi duoi 2,5 ko bao gio ban.Gia ma co ai co meo mau khac doi cho cung dc,chu cung ko can ban vi tien,co dieu lo qua la ko chap nhan dc.Dan Ha Noi mua thi re ban thi dat.Con cai ong Son ,chi biet em chuyen meo bao nhieu ko?400k ,roi den SG doi them 50k nua,chua ke tien xang di don no ve.Luc em dt hoi gia noi 250k,thang em o HN dem ra bi no lay 400k,
hồi nào đến giờ chú sơn vận chuyển cho mình với giá 250k+lồng của chủ mèo là 50k+40k tiền chuyển ra ngoài cổng.tổng số tiền mình bỏ ra vận chuyển là 340k chứ ko cao hơn số đó nữa,chả là b đã bị chủ cũ của bé mèo làm tiền thôi,mình nuôi 4 bé mèo,bé đầu tiên là nga,t2 là 34 mặt tịt,t3 là ald màu đồi mồi,t4 là ald màu vân áng xám,mọi ng ở hà nội ship vào cho mình vẫn giá đó thôi,còn bé nga thuần trắng hồi đầu năm mình bận buôn bán nên phải cho đi giá là 1,5tr,luôn cái lồng và cái lược chải lông 70k,bé ald đồi mồi mình bán lại cho b mình giá 1,8tr luôn cái lồng và cái lược chải(trong khi đó bé đang mang thai gần sinh baby)bán mèo cho ng khác ko phải vì lợi nhuận,mình chỉ vì muốn bán cho ai chăm tốt và iu thương bé hơn cả mình,gia mấy đứa siêu đẹp nhà mình mua hồi năm trước ko phải rẻ.mà bây giờ tụi nó có 1 mái ấm ngọt ngào hơn cả ở với mình đấy.:))

Status
Không mở trả lời sau này.