• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM bài học nhớ đời

Status
Không mở trả lời sau này.

MinaShop

T.Viên Năng Động
tháng trước ngày 30/6 mình có cọc 500k đặt mua bè mèo này ở topic http://yeuthucung.com/threads/ban-meo-aln-thuan.103455/ do chủ topic nói bé là thuần, nên hôm 12/7 mình đến xem nhưng thấy mặt ko dc tròn, mũi hơi nhọn, nhìn ko dc đẹp nên mình ko lấy, thế là mình hủy gạch

cho đến hôm 4/8 mình lên ytc xem topic đăng bán của bạn ấy fix còn 4tr, mình có nt bạn ấy nói fix hết ga là 3tr8, mình trả giá còn 3tr5 vì thấy bé cũng ko dc đẹp, thuần chủng thôi kệ giá này là ổn, bạn ấy ko chịu, cho đến hôm qua 8/8 bạn ấy đt nói vs mình sẽ bán vs giá 3tr5, trong khi bạn ấy lên topic sửa lại bán bé này vs giá 3 triệu vào hứa giao mèo cho mình qua xe, rốt cuộc im hơi lặng tiếng
: http://yeuthucung.com/threads/ban-meo-aln-gia-hot.107110/ giá 3tr5

thôi coi như xui, gặp trúng mấy người như vậy, coi như mất 500k để nhắc nhở mình mai mốt đừng tin người quá, đó cũng là bài học nhớ đời

Last edited:

Candyboy

Member
Nói thật he , cách ứng xữ của bạn này giống như trẻ con , hôm rồi mình alo hỏi mua mèo con nhưng k dc giá mình k mua , mình có nt hỏi mua mèo mẹ thì k Trã lời , vài hôm sao alo lại cho mình , hỏi có mua mèo k ? bán mèo mẹ đã phối với mèo tai cụp , mình kêu nhắn dc qua cho mình thì nói OK , mình đợi 1 buổi k thấy đâu hết, mình alo lại thì nói đang đi xe chút về nhắn , mình lại chờ tiếp . Chút sau thì nhá máy cho mình , mình alo lại thì k bất máy , chờ chút alo Lại nữa thì tắt máy k nghe . Mạng ảo nhưng người là thật , phải lịch sự chút chứ , bán k bán củng cho người ta biết . Làm như thế mèo có đẹp có rẽ đến đâu mình củng k mua

Bebon

Member
Nhìn đẹp thì mua thôi bạn ơi. Ai bán lại k nói là mèo mình đẹp và thuần. Độ thuần chủng k nói bằng lời đc,phải có giấy tờ gia phả 3 đời hẳng hoi và giấy tờ đó phải do những hiệp hội mèo Quốc tế cấp. Thường những chú mèo nhập ở Nga về sẽ có giấy khai sinh đó.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Thực ra chuyện này thì BQT diễn đàn cũng k giúp dc nhiều. Giá cả là do bên mua và bên bán tự thoả thuận. Thấy hợp lý thì mua thôi.
Mình k nuôi mèo, nên k phân biệt dc em này thuần hay k thuần, nên k có ý kiến về chuyện này
Tuy nhiên thấy mặt e nó k dc bầu bĩnh như những con mà mình đã gặp.

Status
Không mở trả lời sau này.