• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

ai biết nu0oi núi vàng thì vào cho em hỏi ngay nhé cần gấp

Khaity1997

YTC Developer
con núi vàng size 16 của từ mấy hôm mưa rét tới giờ dần dần bỏ ăn chẳng chịu ăn uống ji cả ai biết cách cho nó ăn thì giúp em nhé

Khaity1997

YTC Developer
đính chính lại là nó có uống nhé, uống nhiệt là đằng khác còn ăn thì hôm nay mình đã cho ăn nho thì đớp ngay nhưng chỉ đc 1 quả, ko biết nó có bị nghiện nho ko nữa

kuz4iluv

YTC Developer
tăng nhiệt độ lên,rùa hầu hết lấy nước từ thức ăn của nó,nên k cần thiết phải để máng nước trong chuồng rùa ^^...khi mà nó khát nó húp no nước r` thì sao mà ăn đc nữa ^^.trời nóng lên chắc e nó sẽ lại ăn thôi,chúc pet của bạn luôn khỏe !
Thân

tăng nhiệt độ lên,rùa hầu hết lấy nước từ thức ăn của nó,nên k cần thiết phải để máng nước trong chuồng rùa ^^...khi mà nó khát nó húp no nước r` thì sao mà ăn đc nữa ^^.trời nóng lên chắc e nó sẽ lại ăn thôi,chúc pet của bạn luôn khỏe !
Thân

chuẩn luôn, bạn cho nó ăn những thức ăn chứa nhiều nước như cà chua, dưa chuột ... rùa nhà mình có bao giờ chui vào máng nước để uống nước đâu.

Tiện đây anh em cho hỏi, rùa a e mấy ngày ị 1 lần, mình thấy tụi nhà mình ị nhiều quá, mình cho ăn 3 ngày 2 bữa, rùa size 13-15

tvirus

1.Rùa trời lạnh xuống , nó không ăn nhìu đâu , cả rùa cạn lẫn lưỡng cư . Thân nhiệt nó hạ theo nhiệt độ , thậm chí sẽ ngủ đông .

2.Tuy nhiên cũng nên để ý coi nó ị bao nhiêu lâu 1 lần , để biết được là nó có bị bón hay ko ? nếu nó bị "nghẹt" nó cũng ko ăn nhìu .

3.Để ý phân tích phân mỗi khi nó ị , coi có con giun nào nghoe nguẩy trong đó ko là phải lo chữa . Nếu bị giun nó cũng rất lười ăn .

4. Bị các bệnh khác nếu 3 trường hợp trên đã kiểm tra wa và đều ko phải

* Rùa núi vàng thiệt tình là chưa bao giờ mình thấy nó uống nước cả , vì những loại rau trái nó thích ăn thường đã bao hàm lượng nước đủ cho nó rồi . Bình thường bạn hay cho nó ăn gì vậy ??

tvirus

Cứ để xem thời tiết sắp tới ra sao đã , còn loài rùa con nào cũng lạnh 1 cái là ăn kém lắm , đừng lo wa' :)

Bạn thử cho nó ăn những loại rau hoặc củ quả khác xem sao ( tụi này thich nhất là những thứ có màu đỏ ) , như CÀ CHUA , kế đến là trái cây như ĐÀO , DÂU TÂY