• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Ai biết giúp mình với ?

yeuhams741852

Giúp mình với con hams nhà mình mọi lần vuốt lông là chạy mất dép lun, còn một em kia nữa hồi trước mình bắt hams lên chơi rùi sau đó thả vào chuồng thì bị phụt một cái, từ đó trở đi lần nào để tay trước mặt nó là bị ăn phụp hà. Ai biết giờ làm sao trở nên thân thiện hông ?

Gia Long

Member
yeuhams741852 said:
Giúp mình với con hams nhà mình mọi lần vuốt lông là chạy mất dép lun, còn một em kia nữa hồi trước mình bắt hams lên chơi rùi sau đó thả vào chuồng thì bị phụt một cái, từ đó trở đi lần nào để tay trước mặt nó là bị ăn phụp hà. Ai biết giờ làm sao trở nên thân thiện hông ?
nếu bé chạy có nghĩa là bé vẫmn chưa quen bạn, bạn nên hối lộ bé một số đồ ản bé thích, thường xuyên ở cạnh lồng bé và nói chuyện, hát cho bé nghe rồi dần dần bé sẽ quen bạn thôi. còn vê bé kia thì có lẽ bé bị ác cảm bởi lần bạn bế lên chơi, hãyddeo găng tay vào, để bé từ từ bò lên tay hoặc bế bé lên hãy thật cẩn thận, lúc đó bạn phải tạo cho bé một cảm giác an toàn = cách để bé bò trên tay, nhẹ nhàng vuốt lông bé, nhớ cẩn thận , đừng làm rơi bé nhé!!!!!!!Chúc bạn sớm thành công!!!!!!