• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

ai bít làm ơn chỉ

goat

YTC Developer
Em nên nhai cơm với thịt nạc, mỗi bữa chỉ cần em nhai 2 miếng là mèo đủ no, thấy nó vẫn muốn ăn thì em nhai thêm, nước bọt của người có chất giúp dễ tiêu hóa. Hoặc cho ăn cháo thịt, hoặc cho ăn phở, mèo rất dễ ăn mà. Mình ăn gì mèo có thể ăn đó, tôm thì nên bóc vỏ đăc biệt vỏ đầu tôm. Nếu ăn cá mà có xương nhỏ em nên gỡ xương cho nó.
Mèo để khoảng 1 tháng 10 ngày hãy cho ăn cơm. Em nên dùng kéo cắt thịt và rau cho thêm chút nước thịt cho mèo ăn. Không nên cho mèo ăn gan, vì cho ăn gan mèo hay bị ra sán.
Mèo khoảng 3 tháng thỉnh thoảng em mua cho nó 1 đầu gà công nghiệp làm sạch đun kỹ rồi cắt cho nó ăn cả xương, tăng canxi. (xương đầu gà công nghiệp rất mềm và xốp, em nên rút bỏ mỏ của đầu gà vì phần đó cứng)
Mèo rất cần phơi nắng và chạy nhẩy, nếu thiếu phơi nắng và chạy nhẩy thì chân mèo sẽ yếu khi đi như bị đau chân, nhưng thực ra đó là do thiếu canxi.
Còn tắm cho mèo, em pha chậu nước ấm tắm cho nó, xong rồi sấy cho nó kẻo nó bị lạnh.

mtrang.204

Bé Cục
Chích thuốc ra ngoài tiệm thú y đó bạn