• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

4 bé mèo ALD lai Ba Tư nhà Cheryl Kitten Coffee tìm chủ mới( giá từ 2,5 triệu đến 2,8 triệu) có fix

Mèo Cheryl

Member
Còn 2 bé vàng xinh đep chưa có gạch :). Up cho con nhanh về nhà mới :x. Các ba các mẹ sang Cheryl Kitten Coffee trong tuần này để có giá đặc biệt nha :D

alice.4387

T.Viên Năng Động
Quái Nhân said:
Tôi rất ít khi thấy SG bán mèo. Nhưng mỗi lần thấy đều là mèo lai -_- Chắc sở thích của người SG là cho lai giống này vs giống khác.
Còn tui rất ít khi cmt,ma đã cmt thì tại thấy cmt của ai đó nực cười nên mới nói !!!èo lai với mèo,chứ mèo lai với chó mới lạ ... Ủa !! Mắc cười qá àk :D :D :D :D :D

tinytei

TinyTei
Quái Nhân said:
Mèo lai vs chó mình chưa thấy nhưng người lai với chó thì mình thấy rồi. Là bạn đó!
Mỗi loài mèo có một nét đẹp khác nhau. Tự nhiên đem lai loại này với loại khác nhìn chẳng ra cái thể thống gì. Nhìn vào chả biết đó là mèo gì, đã thế lại còn tự cho mình là hay...
:) Thế bạn nghĩ bạn CMT thế này có hay không?
Người ta lai hay làm sao là quyền bạn ạ. Thế bạn biết để tạo ra giống mới ngta phải đem cho lai giống này vs giống khác k?
và bạn biết mèo Anh Lông Dài là 1 loài mèo Lai không? Exotic cũng là lai đấy bạn?

Chúng nó đc lai tạo và công nhận giống thôi bạn ạ
Còn về chuyện ngta lai hay muốn thuần thì mỗi ng có lý do riêng. Có người muốn cải thiện khuôn mặt mèo của mình thành tròn trịa mép dày như ba tư. Có người muốn em nó trắng tinh khôi như Nga nhưng vẫn có mặt tròn chứ k phải nhọn như Nga
Với cả mèo lai thì giá thành cũng ko cao ngất như mèo THUẦN. Lúc đó cũng dễ bán hơn. Người mua cũng dễ tìm đc mèo ưng ý mà cũng k quá chi tiêu bạn à
Nếu bạn thích mèo thuần có thể liên lạc 1 số người Uy tín như a Hải, a Cường chuyên dòng mèo ba tư. Các pé rất đẹp, thuần, nhưng giá thì... :3

alice.4387

T.Viên Năng Động
Quái Nhân said:
Mèo lai vs chó mình chưa thấy nhưng người lai với chó thì mình thấy rồi. Là bạn đó!
Mỗi loài mèo có một nét đẹp khác nhau. Tự nhiên đem lai loại này với loại khác nhìn chẳng ra cái thể thống gì. Nhìn vào chả biết đó là mèo gì, đã thế lại còn tự cho mình là hay...
Ờh ... Ng lai với chó thì chỉ hiểu được tiếng đồng loại thôi hén ...

alice.4387

T.Viên Năng Động
Quái Nhân said:
Tôi rất ít khi thấy SG bán mèo. Nhưng mỗi lần thấy đều là mèo lai -_- Chắc sở thích của người SG là cho lai giống này vs giống khác.
Cái này mới gọi là "tự cho là mình hay" nèk ... Mang nhục .ko bík cái giống gì là cái giống gì mà zô cmt lung tung,trong khi ng ta đang bán mèo Xinh như thế...
P/s: m chưa chọc tới điểm nổi giận của tao . Tao cũng ko rảnh để nổi giận zới cái thÚ nổi loạn như m. tại m vô văn hoá quá

alice.4387

T.Viên Năng Động
Quái Nhân said:
Mình ở SG đang tìm mua 1 con mèo thuần. Nhưng mình thấy ở SG toàn bán mèo lai nên mình ý kiến 1 câu hết sức bình thường chả súc phạm gì ai. Nhưng lại có người lại cười châm biếm cái ý kiến của mình.
Bạn nghĩ thế nào khi bạn đang nêu ra quan điểm và ý kiến của mình trước 1 đám đông thì bỗng dưng có 1 người vô cùng bất lịch sự cười phá lên vì cái ý kiến của bạn?
Ủa !!! Cười vậy là mất lịch sự hả ? Vậy vô cmt trả lời lại và chỉ thẳng vào tên tui mà nói người lai chó ... Thế có mất lịch sự hôn hả ? Nói nghe nèk , nếu ko thích ý kiến của tui,b có thể nói ko đồng ýk theo cách khác cũng được mà,cần gì phải mở miệng ra sẢn như z ... Tại trên này nó có 1 sự ngăn cách nặng , chứ nếu đứng trước mặt tui thì " vô tình bạn nói câu (ng lai chó) là cố tình bạn lượm răng lun đó " tui ở bình dương cũng gần với tphcm nơi bạn ở nèk ...

alice.4387

T.Viên Năng Động
Quái Nhân said:
Nèk !!! Cái câu trên có phải b chửi tui hôn.Cái câu này có phải bạn chê mèo của ng ta hôn ?? Nuôi 1 con chắc sung sướng lắm..."mỗi lọai mèo có nét đẹp khác nhau ....chẳng ra thể thống gì.nhìn chả bík là mèo gì " cmt của b có đc lịch sự hôn ???? HẢ !!!!!!!!

alice.4387

T.Viên Năng Động
Quái Nhân said:
Đừng có chỉ đc cái bốc phét. Bạn mà trước mặt tui đừng nói chỉ là rụng răng tui ko đâm bạn tui là con bạn luôn.
Ha ha ha !!! Anh hùng bàn phím hả ? Mún giống Nhàn Đại Uý trOng vỤ Án Lữ Đoàn Thêm hả ??? Mún giống lên Bình Dương mà gặp nèk . Đ/c nhà tui nèk 31/1 khu phố 1.tp thủ dầu một.bình dương .sđt 0967 530 540 gặp Nhím ( là Tui ) sỢ vÃi đÁi ... Xí ... Mún gì inbox đi ,chứ làm dƠ cái top của ng ta qá rồi kia ... Chào và quyết thắng