• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

3 bé meo meo cực iu♥ của chị

View attachment 1442 Năm em 3t, bác em cho em 1 em mèo cực xinh, lông vàng trắng, ngoan lắm. Bé ý là mèo cái, mẹ em đặt tên là Miu Miu, thương hết sức. Miu Miu ở với nhà em được 3 năm, thì 1 hôm đi học về em phát hiện 1 chú mèo đực ở xưởng ba em (xưởng ba em cách nhà em 2 con đường). Lúc đó em còn nhỏ quá ko biết mèo đực hay cái, nên bế chú mèo ý về nhà cho Miu Miu có bạn. 2 đứa thân nhau lắm, cả nhà không ai quan tâm nên không ai nói em biết mèo kia là mèo đực. Nếu biết thì nhà em đã đuổi con mèo ấy đi ( nhà em ko thích nhiều chó mèo ở trong nhà). Mấy tháng sau mời đi học về chị em chạy ra nói Miu Miu đã có thai, đẻ ra 5 đứa con xinh ơi là xinh. Miu Miu là mèo Nga, mèo đực kia là mèo ta, ko nhớ rõ màu lông. Em cưng chúng lắm. Thề mà hôm sau Miu Miu, mèo đực và 5 đứa con chưa kịp đặt tên tha nhau bỏ đi. Em khóc quá chừng. Buồn lắm cơ.... 1 năm sau, em thấy mấy con mèo con xưa đứng trên mái nhà đối diện nhà em bắt chuột, kêu "Meo Meo" suốt. Em chạy sang, bắc thang (hồi đó gan lắm :th_haha_hammer:) leo lên bế tụi nó xuống mà tụi nó không muốn rồi chạy đi.
2 năm trc, bà em bắt đc 1 bé mèo hoang, đem về cho em nuôi cho vui. Bé ấy là mèo đen trắng, đẹp trai lắm. Bé ấy tên Heo Con. Heo Con mập như con heo, ăn suốt ngày. Heo rất thích lúc em ở nhà, vì em thương Heo Con lắm, nghe nó kêu đói và dựa em đòi ăn là em làm đồ ăn cho bé ăn ngay. Bé ở nhà em được 1 năm, nặng 3kg. Lúc đó nhà em đang làm đường, em, mẹ và chị phải về ngoại đợi sứa đường xong về nhà lại. Ở nhà em chỉ có bà nội và ba em. Heo Con hôm ấy đi chơi về, không có đồ ăn, kêu không ai nghe, bỏ đi luôn (bà em kể). Em khóc quá trời, buồn ghê.....Ba em nói Heo Con bị ng` ta ĂN THỊT rồi !
Bây giờ, nhà em đang nuôi 1 bé mèo tên là Meo (thực sự bé không có tên, lúc kêu bé giả vờ kêu tiếng mèo:"Meow...meow..." nên bé tên là Meo luôn :143163ljogging:). Bé 5 tháng tuổi, rất dễ thương, tối tối cứ lên phòng em đòi vô ngủ; ngủ đến 1,2h đêm bé lại đòi ra. Bé là đồng hồ báo thức của em nhé, sáng cứ 5h (trễ nhất 5h30) bé lại đứng trc phòng em kêu Meo Meo, buộc em phải dậy

Hình bé Meo nè:
View attachment 1441
View attachment 1442

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Miu Miu là mèo Nga, mèo đực kia là mèo ta, mèo tam thể.

Em ơi, mèo đực sao lại là mèo tam thể ? Mèo tam thể chỉ có thể là mèo cái thôi, theo di truyền thì màu lông tam thể chỉ dành cho mèo cái đó. :th_haha_hammer:

Bé Meo nhà em xinh lắm :143163ljogging:
Giống bé Thùy Dương nhà anh, lúc nhỏ hay nằm ngoài mùng, đến gần sáng thì cào cào đòi vào chăn nằm chung với anh. Đến sáng lại đòi ra. Anh đi học về còn chạy ra mừng nữa cơ. Yêu lắm :keke_hehe: :keke_hehe: :keke_hehe:

Pilovepet

LOVE ANIMAL
chúc mừng bạn có các bé đáng yêu nhé

meotiti252

T.Viên Năng Động
ui bạn thật hạnh phúc khi sở hữu một đàn các bé mèo, tiêics là các em hầu hết đã lên thiên :co_y_tuong_xau: nhưng bạn thật sung sướng vì đầu năm nay thì Vịt Giợi nhà mình thì mang về quê táng ba thì mới được đón bống lên

mama

T.Viên Năng Động
dang iu wa! :143163ljogging:

meotiti252

T.Viên Năng Động
Em ơi, mèo đực sao lại là mèo tam thể ? Mèo tam thể chỉ có thể là mèo cái thôi, theo di truyền thì màu lông tam thể chỉ dành cho mèo cái đó. :143163ljogging:

Bé Meo nhà em xinh lắm :gut:
Giống bé Thùy Dương nhà anh, lúc nhỏ hay nằm ngoài mùng, đến gần sáng thì cào cào đòi vào chăn nằm chung với anh. Đến sáng lại đòi ra. Anh đi học về còn chạy ra mừng nữa cơ. Yêu lắm :hafroze: :Onion33: :Onion13:

anh Pa tê ơi nhưng mà tam thể cũng có con đẻ được mà, em thấy nhiều người nói thế nhưng mấy tháng trước mèotam ther nhà bà em nó đẻ con đấy thôi :hahaha: tại do cơ quan sinh sản của chúng đa số không đẻ được thì sao, sẽ có trường hợp ngoại lệ chứ :le_luoi: