• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

2 chân sau của mèo rất YẾU

Trang Mocha

Mèo nhà mình được hơn 3 tháng tuổi, lúc mới về rất nghịch chạy nhảy khắp nơi. Bé đã 1 lần bị viêm đường tiết niệu phải tiêm nên giờ đã khỏi. Nhưng mà dạo này bé trông mệt mỏi lắm, không leo trèo như bt mà chỉ nằm 1 chỗ, thậm chí không leo đc cầu thang. Còn ăn uống đi vs vẫn bt.Có ai biết nó bị làm sao không ạ:(((((

hanhsx

Trang Mocha said:
Mèo nhà mình được hơn 3 tháng tuổi, lúc mới về rất nghịch chạy nhảy khắp nơi. Bé đã 1 lần bị viêm đường tiết niệu phải tiêm nên giờ đã khỏi. Nhưng mà dạo này bé trông mệt mỏi lắm, không leo trèo như bt mà chỉ nằm 1 chỗ, thậm chí không leo đc cầu thang. Còn ăn uống đi vs vẫn bt.Có ai biết nó bị làm sao không ạ:(((((
Khả năng là em nó bị thiếu cancium do trong khẩu phần ăn không cung cấp đủ , mèo con có nhu cầu cancium rất cao để phát triễn .Mèo nhà tôi được khoảng 2 tháng tuổi ,lúc mới đem em nó về 2 chân sau cũng rất yếu , không thấy chạy , nhảy .Tôi mua Cancium phosphorus cho nó ăn 1/4 viên/ngày .Sau một tuần em nó chạy nhảy giởn như điên .Bạn ra thú y mua vài viên cho nó ăn thử ,dù sao cũng tốt cho mèo con .

mew.mew

YTC Developer
mình nghĩ là do tiêm thuốc, vì lúc trước chạy nhảy bt r sau tiêm mới bị về chân mà. lúc đầu sẽ bị tê chân, b dùng tay của mình xoa vào nhau làm ấm lên r bóp bóp chân cho mèo, giống như ng ta làm liệu trình xoa bóp ấy, còn có điều kiện thì bổ sung canxi thì cũng tốt