• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

2 aligator snap trong 1 hồ?

Status
Không mở trả lời sau này.

Snapping turtle

hi all,tình hình là mình vừa mua bên bao bao shop 2 con rùa aligator snapping size 12-13cm,hiện tại mình đang sử dụng bể kính dài 1m2 ngang 50 cao 60,cho mình hỏi với size rùa và diện tích hồ như vậy có ổn hay ko?vì mình lo chúng nó sẽ cắn nhau,hiện tại khi mới thả vào hồ thì 2 đứa nó hoà thuận và quấn quít nhau lắm,có bắt đem ra chỗ khác thì cũng mò lại nằm gần nhau,nhưng ko biết thời gian tới,khi chúng đã quen với môi trường sống mới thì sẽ phát sinh vấn đề gì rắc rối hay ko??bro nào đã có kinh nghiệm đối với dòng này xin chia sẽ giúp mình với,thank all

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Hiện tại thì tạm ổn, vì rùa còn bé nên hiền. Nhưng lâu dài thì ko dám chắc, bạn phải bảo đảm thức ăn trong hồ lúc nào cũng có sẵn, vì giống này rất háo ăn nhé.

Hồ và thì khá chuẩn r, sau này 2 bé lên khoảng size ~ 20 thì phải thay.

Snapping turtle

trong hồ lúc nào cũng có cá chép,nhưng mà bọn cá khôn wa,bị con rùa ăn mất vài đồng đội là nó biết con ali nguy hiểm nên tránh xa,mặc dù mình kê khá nhiều đá trong hồ để giúp ali nguỵ trang nhưng vẫn ko wa mắt đc bọn cá điếm thúi này,hix mình ko biết phải up ảnh làm sao,nếu có ảnh thì dễ tham khảo hơn rồi

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Ali nuôi trong hồ thì hơi khó chịu tí, nó săn theo kiểu câu cá, cái hồ thì nhỏ nên lũ cá cảnh giác là đúng thôi.

Bạn chịu khó làm sẵn cá cho bọn nó vậy :).

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Ngoài thiên nhiên, ali thường sống ở nơi nước đục, có đá, rong, rêu, và tảo. Thường là những đầm trong rừng, ao hồ, rất ít khi bắt gặp ali sống ở nơi có nước chảy mạnh. Vì đặc tính săn mồi kiểu câu cá, Ali thường có một lớp da xám sấn sùi và sậm màu, để nguỵ trang thật tốt, đốm lưỡi đỏ là cần câu cơm của nó. Ali thường ko nhanh nhẹn bằng các loài săn mồi khác, nó rất dễ mập, cân nặng có thể trên dưới 90kg là chuyện bt.

Vì vậy, sau này em nó lớn thì bạn cứ ra chợ mua cá làm sẵn về cho ăn là xong.

Status
Không mở trả lời sau này.