• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

ĐÔI ĐIỀU VỀ TOPIC CỨU MÈO!XIN HÃY BỚT CHÚT THỜI GIAN ĐỂ ĐỌC

byhoney

YTC Developer
Thân gửi bạn gia dinh và các bạn yêu mèo khác

http://www.yeuthucun...age__st__30 ( topic cứu mèo)
Có lẽ hôm nọ tôi đã hiểu lầm bạn về việc nghi ngờ bạn cò mèo nhưng hôm qua khi đến tận nơi chứng kiến tôi mới hiểu, xl bạn nhé :) về bài viết này,http://www.yeuthucun...o-hay-co-meo/
Tuy bạn cũng ko dẫn tôi đi nhưng cảm ơn bạn đã chỉ cho tôi chỗ đó, và cảm ơn bạn đã cứu những em mèo trước đó , nhưng khi tôi đến nơi thì bé mèo trắng đã ko còn nữa...

Khi đến nơi cảnh tượng đập vào mắt là 1 chiếc lồng mèo đc khóa và để bên lề đường, thời tiết HN trở lạnh những chú mèo bé tí, xinh xắn bị nhốt trong cái cũi bên cạnh là 1 cái lồng chó thật đáng thương
Khi tôi hỏi mua và biết tôi có ý mua mèo về nuôi thì chủ hàng đã ép giá là 150k/1kg và sau khi mặc cả còn 140k/1kg
Tôi hỏi xem 1 chú mèo đen trắng rất đáng yêu mà có lần tôi đã thấy những con mèo cùng màu lông như vậy đc bán trong shop với giá cũng đến 1tr/1 con mà chúng sướng hơn chỉ vì chúng có bộ lông dài hơn
Khi đó chủ hàng ( trông như đồ tể), mụ vợ thì cẩm que có đầu nhọn chọc. Còn lão chồng thì dùng thòng lọng thắt cổ treo lửng con mèo lên. Nhìn thấy cảnh tượng đó tôi ko khỏi xót xa và bật khóc. Hôm trước bạn giadinh còn kể cho mình nghe về những chú mèo bị giết và chọc mù cả mắt
Những chú mèo thì nhe răng " khà, khà" trong yếu ớt và bất lực như chính cảm giác của tôi lúc đó.
1 vài chú cún đáng thương còn vẫy đuôi khi tôi đến.....
Mụ vợ kể là toàn bộ mèo là do bọn bắt trộm của dân đem đến và bán.
1 ngày có vài chục e mèo bị bán lên đó
Đôi điều gửi gắm các bạn nếu ai có mèo nuôi thì nhốt vào làm ơn đừng thả lung tung sẽ có ngày các e ý bị như vậy. Mình đang đi làm 1 cái nhà rộng rãi cho các em ý để các e ý có không gian chơi đùa và có thể nuôi đc nhìu mèo

Mình định chụp lại ảnh nhg vì trời tối mà họ ko cho chụp
Và còn rất nhiều các em mèo cần được cứu nữa, xin mọi người hãy rủ lòng thương và bớt chút thời gian lên đó. Mỗi em mèo có giá khoảng từ 200k ~ 450k

Ở đó đúng là ko có địa chỉ chỉ có cái tên biển quán là:
QUÁN ĐỒNG QUÊ - ĐẶC SẢN CHÓ MÈO - SỐNG CHÍN (7 món)
ĐI THẲNG XUÂN THỦY( CẦU GIẤY) - ĐI QUA HỒ TÙNG MẬU - QUA ĐẠI HỌC CÔNG NGHIỆP CHỪNG 1KM THẤY 1 NGÃ TƯ TÊN LÀ PHẠM TRÔI( HAY CÒN GỌI LÀ NGÃ TƯ TRÔI) THÌ RẼ TRÁI CỨ ĐI THẲNG KO RẼ KHOẢNG 2 KM đến 3 KM NHÌN SANG BÊN TAY PHẢI CÓ 2 3 HÀNG TIỂU HỔ GẦN NHAU. NẾU KHỞI ĐIỂM LÀ HỒ TÙNG MẬU THÌ ĐI LÊN QUÁN ĐÓ CHỪNG 15' LÀ TỚI ( đường bây giờ làm đẹp lắm rồi nhé, ko còn xấu xí như ngày xưa nữa, lúc đi qua mà mình cứ ngỡ đi qua Kim Liên Mới cơ)

Hôm nay mình có nghe 1 câu chuyện vô cùng xót xa, đó là đoạn hồ hale thường xuyên có những người đem chó mèo cho vào bao tải và thả xuống sông vì ko nuôi nổi. Có lần anh mình nhà gần đó ra thì thấy 1 ông vứt 1 bao tải có 5 bé chó Nhật xuống hồ, anh ý đã cứu và vớt lên nhưng chỉ có 2 sống và 3 chết, anh ý đã đem cho hàng xóm 2 bé đó. Còn tình trạng mèo bị vứt xuống sông là thường xuyên. Rồi có 1 lần anh ý chạy ra định cứu 1 bé husky nhg ko kịp vì bé đã bị thằng chủ mất nhân tính đập " bốp" 1 cái vào đầu vì mắc bệnh care mà ko mún đem đi chữa, anh ý quá tiếc vì nếu nhanh 1 chút thì có lẽ giờ bé vẫn sống khỏe.... Rồi những vụ dìm chết mèo rừng xuống sông để thịt như 1 vài quán trá hình ven hồ tây.v...v Thật đớn đau vô cùng
p/s: mình thật sự cảm thấy bất lực và vô dụng trước tình cảnh giết chó mèo ở VN mình vẫn hoành hành và hiên ngang , cảm giác sao trên đời lại có những loài cầm thú như vậy. Khẩn cầu những ai yêu thương mèo mau chóng lập ra 1 hội yêu thương chó mèo và bảo vệ chúng và ông trời có mắt chắc chắn bọn này sẽ gặp quả báo hoặc kiếp sau chỉ làm sâu bọ mà thôi

munxinh

YTC Developer
Cũng không biết phải làm gì, bất lực! Cố gắng yêu thương và cầu nguyện cho những bé không may đó hóa kiếp khác tốt hơn. Sáng nay đi làm chẹt ngang 1 con chuột chạy qua đường mà ko dám ngoảng lại. Xót xa cả buổi sáng :(

chiru

T.Viên Năng Động
Mình cũng đã từng lạc 1 bé mèo và cũng đã đến những lò bắt chó mèo để tìm.điều đầu tiên thấy xót xa nhất ở đây đó chính là ánh mắt của các bé khi biết mình sắp bị đem ra thịt nhưng thật bất lực vì không cứu được chúng.Do vậy kiến nghị các bạn đang nuôi chó mèo cấn thận khoá trái cửa khi ra ngoài hoặc xích lại nếu cần đừng vì một chút thương hại chúng không được chạy nhảy lại khiến bé ra đi trong đau đớn tột độ.Hi vọng các bạn trên ytc sẽ không còn ai lâm vào tình trạng mất chó mèo chỉ vì một phút bất cẩn hoặc lơ đãng.

byhoney

YTC Developer
Cũng không biết phải làm gì, bất lực! Cố gắng yêu thương và cầu nguyện cho những bé không may đó hóa kiếp khác tốt hơn. Sáng nay đi làm chẹt ngang 1 con chuột chạy qua đường mà ko dám ngoảng lại. Xót xa cả buổi sáng :(

trời hum mình chẹt 1 con gián nghe " bẹp " 1 cái mà cũng xót lun :|

byhoney

YTC Developer
Mình cũng đã từng lạc 1 bé mèo và cũng đã đến những lò bắt chó mèo để tìm.điều đầu tiên thấy xót xa nhất ở đây đó chính là ánh mắt của các bé khi biết mình sắp bị đem ra thịt nhưng thật bất lực vì không cứu được chúng.Do vậy kiến nghị các bạn đang nuôi chó mèo cấn thận khoá trái cửa khi ra ngoài hoặc xích lại nếu cần đừng vì một chút thương hại chúng không được chạy nhảy lại khiến bé ra đi trong đau đớn tột độ.Hi vọng các bạn trên ytc sẽ không còn ai lâm vào tình trạng mất chó mèo chỉ vì một phút bất cẩn hoặc lơ đãng.

Mình từng mất rất nhiều mèo và có 1 bé ko may ngã từ tầng 3 và chết lại là bé mà mình yêu thương nhất, bh mình làm 1 cái nhà rộng cho các bé có chỗ ở và vui đùa. Vừa là cái chuồng nhg chắc ko gian cũng đủ rộng cho các bé thoải mái

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Mình rất tinh vào luật nhân quả đó các bạn àh!!!
Nge câu chuyện bạn kể thật quá xót xa!!! Căm phẫn!!!!!
Sao thiếu j nghề lương thiện k làm,mà lại có ng đi làm cái nghề thịt chó,thịt mèo!!!
Âu cũng là nghiệp chướng của họ,đời còn dài lắm,70 chưa gọi là lành,còn cả đời con đời cháu sau này nữa,sẽ thay nhau mà trả hết cái tội lỗi này đây

byhoney

YTC Developer
Mình rất tinh vào luật nhân quả đó các bạn àh!!!
Nge câu chuyện bạn kể thật quá xót xa!!! Căm phẫn!!!!!
Sao thiếu j nghề lương thiện k làm,mà lại có ng đi làm cái nghề thịt chó,thịt mèo!!!
Âu cũng là nghiệp chướng của họ,đời còn dài lắm,70 chưa gọi là lành,còn cả đời con đời cháu sau này nữa,sẽ thay nhau mà trả hết cái tội lỗi này đây

xót xa quá bạn à, chả nhẽ chúng ta bất lực vậy sao? tại sao chúng nó hành nghề này mà vẫn hiên ngang ko sợ trời sợ đất?
Có 1 thời gian thấy cấm, bây giờ chuyển về quê mở quán, chả nhẽ quê thì nhà nước ko cần phải quản lý hay sao?
Cả những bé cún nữa.....tội quá

tinytei

TinyTei
--" Đúng là nông nổi. Lúc trc thấy nói bạn kia thậm tệ luôn @@" Làm topic rầm rầm chỉ trích ng ta... bây h lại rầm rầm lập topic xin lỗi @@" OMG...

chokyu

T.Viên Năng Động
Bạn nói rõ khu vực.ở hồ ha le mà chó mèo bị ném xuống đc k, tại m ở gần đấy nên muốn giúp mấy bé . Với cả nếu bạn muốn lâu dài giúp các bé hay thành lập 1 nhóm cứu các bé mèo thì cho m tham gia với nhé.

chibi_bipi

YTC Developer
--" Đúng là nông nổi. Lúc trc thấy nói bạn kia thậm tệ luôn @@" Làm topic rầm rầm chỉ trích ng ta... bây h lại rầm rầm lập topic xin lỗi @@" OMG...

Nếu bạn vào trường hợp đó thì bạn cũng sẽ nghĩ vậy thôi á, tại bạn chưa bỏ sức đi xa như vậy nên ko hiểu đc nỗi khổ bị bỏ boom @@. Mà mình chưa khẳng định bạn đó là người xấu bao giờ, mình mới chỉ nghi ngờ vậy thôi. Tìm cách liên lạc mãi ko đc, mới chọn cách đó để nói. Mà bây giờ chuyện qua lâu rồi, bài viết này cũng đã cả tháng trời, mình up lên là để có ai qua giúp ko thôi chứ xl gì nữa trời!!
p/s: Sao bạn có em mèo dễ thương vậy? nhìn giống y em mèo đực ở nhà mình :lac_dau:

chibi_bipi

YTC Developer
Bạn nói rõ khu vực.ở hồ ha le mà chó mèo bị ném xuống đc k, tại m ở gần đấy nên muốn giúp mấy bé . Với cả nếu bạn muốn lâu dài giúp các bé hay thành lập 1 nhóm cứu các bé mèo thì cho m tham gia với nhé.

Mình nghe kể thui bạn ạ, câu chuyện cũng chỉ mới đây thui. Mà mình còn đc nghe nói là thường xuyên như vậy. Ông bạn ( nhà mở cà phê Hồ Hale )mình nói với mình câu nguyên văn là :" Nếu em thương động vật như vậy thì chịu khó thỉnh thoảng qua Hồ Ha Le đi, người ta thường xuyên cho chó, mèo con vào bao tải ném xuống hồ vì ko nuôi đc ". Mình mắt tròn mắt dẹt hỏi tại sao ko nuôi đc ko đem bán? đem cho? mà lại ác như thế thì ông ý nói là thế gian có nhiều loại người, có nhiều lần ông ý cứu đc nhg ko phải tất cả, có lúc cứu xong thì chết hết cả mèo, chó rồi.....
Ông ý cũng ở trong hội chơi chó cảnh nên rất yêu động vật.
Nói thật là nếu mình và người yêu mình chứng kiến cảnh đó chắc đập thằng kia 1 trận tứ tung vì tội ngược đãi động vật luôn, tiếc là bỏ thời gian lượn qua đó nhiều nhg ko gặp đc
Còn nhớ hồi bé bé mình đã oánh 1 lão to lớn chỉ vì lão ra sức cùng bọn trẻ con dùng gạch, đá ném em cá chép vàng đang bơi dưới hồ Giảng võ 1 cách thoi thóp vì sắp chết ( nghĩ lại lúc đó mình máu thật, 1 thân 1 mình )

Mình chính là người đã viết cái topic này( nick kia do lập ngày xấu nên lập bài trôi hoài đổi qua nick này ).
Gần đây bạn gia.đinh gửi tin nhắn cho mình thường xuyên nói hãy cùng đăng bài lên để giúp đỡ các em mèo
Mình cũng chỉ bất lực làm đc như này thôi
Biết là gián tiếp PR cho các quán như thế nhg thôi thì có em nào đc cứu hay em nấy vậy
Biết làm sao được khi mà xã hội vẫn còn dung túng cho những loại người như vậy

tinytei

TinyTei
Em mèo của mình là cái đấy ^^" Mua của 1 ông ở HP chuyển vào. Lúc nhỏ dễ thương cực... lớn lên thì... =))
San~ nói luôn, cái ông ở HP đó là 1 ông lừa đão, lúc trc thấy mình mua nhìu mèo thì nói chin ok lắm, bắt mấy con mèo mới 1th chuyển vào cho mình, ra đây die quá chừng, mình gọi nói thì bảo sắp vào HCM sẽ nói chuyện sau. Sau đó bạt vô âm tín lun =="

258258

Chô chủ nhỏ tại Cat 258
Bạn kia nói đúng đấy mình về quê thấy mấy quán tiểu hổ nhiều lắm.
nhưng để mà nói cứu cũng khó chứ.đâu phải lúc nào nó cũng bán cho mình đâu hả bạn.
người ta mở quán làm ẩm thực mà các bạn mua hết mèo thì nó làm làm sao đc.
cũng chỉ mong là những bạn là chủ của các e mèo lên cho các e ý cách ly bên ngoài nhiều hơn khi không có chúng ta bên cạnh
Mèo Ta thì bán tiểu hổ,Mèo tây thi nó mang ra chợ bán đấy.Mình đã trả không biết bao nhiêu mèo về cho chủ cũ rồi.hix hix
miêu tặc còn giỏi hơn cả cẩu tặc

be xinh

YTC Developer
haiz mình cũng từng mua 1 con cún bị ăn cắp rồi mang ra chợ Bưởi bán . Hồi đó ít tuổi cũng không biết vào diễn đàn xem gì cả với cũng không có nhiều tiền . Nếu mình nhớ không nhầm con ấy là cún nhật hay Bắc Kinh ấy vì nó màu trắng . năn nỉ mãi nó mới bán cho mình 1T250 . Ngày ấy số tiền ấy to mình tiết kiệm cả năm trời . Hồ hởi phấn khởi về nhà nuôi được hơn 1 tuần , đi học về thì được thông báo em ấy ra đường bị bắt mất rồi . Khóc tiếc mấy ngày rồi cũng đành thôi . haizzzzz cún và mèo trên đời này đáng thương còn nhiều lắm nhưng không phải lúc nào mình cũng có duyên cứu được . mình cũng đi qua hồ Hale rất nhiều lần nhưng chưa bao giờ gặp trường hợp ném em nào xuống . nếu có ném mình sẽ phi xuống cứu ngay . Không nuôi được sẽ mang lên đây tặng lại cho bạn nào thích và có tình yêu với các em .

mitxuka.pg

Nghe mà thấy xót xa cho các bé, tai sao lại sinh ra những con người như vậy chứ? Với mình k riêng gì là chó hay mèo mà là bất kể con vật nào cũng vậy, mỗi khi ra đg hay đi đâu đó nhìn cái cảnh người ta buôn bán xong treo ngược con vật lên mà chúng vẫn còn sống kêu dãy giũa .... nhìn tội thật, nói thật mỗi khi như vậy mình k dám nhìn thẳng vào những con vật đạng bị vậy nữa ..... TẠI SAO NƯỚC NGOÀI HỌ LÂP ĐƯỢC RA HỘI KÊU GỌI K GIẾT ĐỘNG VẬT K GIETES NHỮNG CON THÚ MÀ VN MÌNH VẪN CÒN QUÁ NHIỀU CẢNH NHƯ VẬY..... chỉ mong sao sẽ k còn những nghề giết hại con vật nữa ...

chibi_bipi

YTC Developer
Em mèo của mình là cái đấy ^^" Mua của 1 ông ở HP chuyển vào. Lúc nhỏ dễ thương cực... lớn lên thì... =)) San~ nói luôn, cái ông ở HP đó là 1 ông lừa đão, lúc trc thấy mình mua nhìu mèo thì nói chin ok lắm, bắt mấy con mèo mới 1th chuyển vào cho mình, ra đây die quá chừng, mình gọi nói thì bảo sắp vào HCM sẽ nói chuyện sau. Sau đó bạt vô âm tín lun =="
ồ, mèo mới 1 tháng mà đã cho tách mẹ thì die là đúng rùi, mà nếu như lỡ có tách thì phải cho uống sữa chó mèo chứ sữa bò là bé chết lun đó. Hôm nay có bạn đòi bắt bằng đc bé mèo nhà mình nhưng mình ko đồng ý vì mới hơn tháng tuổi. Ít nhất phải ở 2 tháng mình mới cho tách, mà nói chung là nó phải ăn cơm nhá đc, biết tự ăn uống thì mới tách được

chibi_bipi

YTC Developer
haiz mình cũng từng mua 1 con cún bị ăn cắp rồi mang ra chợ Bưởi bán . Hồi đó ít tuổi cũng không biết vào diễn đàn xem gì cả với cũng không có nhiều tiền . Nếu mình nhớ không nhầm con ấy là cún nhật hay Bắc Kinh ấy vì nó màu trắng . năn nỉ mãi nó mới bán cho mình 1T250 . Ngày ấy số tiền ấy to mình tiết kiệm cả năm trời . Hồ hởi phấn khởi về nhà nuôi được hơn 1 tuần , đi học về thì được thông báo em ấy ra đường bị bắt mất rồi . Khóc tiếc mấy ngày rồi cũng đành thôi . haizzzzz cún và mèo trên đời này đáng thương còn nhiều lắm nhưng không phải lúc nào mình cũng có duyên cứu được . mình cũng đi qua hồ Hale rất nhiều lần nhưng chưa bao giờ gặp trường hợp ném em nào xuống . nếu có ném mình sẽ phi xuống cứu ngay . Không nuôi được sẽ mang lên đây tặng lại cho bạn nào thích và có tình yêu với các em .
Ừm đúng rồi mình nghĩ là nếu bạn nào có hảo tâm lên quán tiểu hổ cứu mèo và đã phải bỏ tiền ra thì nên vào diễn đàn rao bán với giá đã mua đc, cùng lắm là + thêm phí đi lại ^^ . Chứ người ta bỏ tiền ra mà bắt người ta cho ko thì cũng hơi quá đáng . Thường thì ở đó ko có mèo xù đâu mà chỉ có mèo lai thui nhưng mà nhiều em đẹp vô cùng. Giá cũng khoảng vài trăm k mình nghĩ ai muốn mua mèo thì bỏ số tiền đó ra ko phải là lớn.
Còn về việc ở hồ hale thì người ta ở gần đó suốt ngày dán mắt ra hồ thì mới quan sát được chứ mà đi qua thì chắc khó mà bắt gặp đc. Còn dĩ nhiên là những người yêu chó mèo họ sẽ cứu ngay lập tức rồi.Thôi âu chỉ cầu mong những người có mặt lúc đó cứu các bé mà thôi , nhg nhiều người họ vô tâm lắm, có khi số ng` này còn lớn hơn số ng` có tâm ý,thấy chết ko cứu đừng nói là phải bỏ tiền ra để cứu chó, mèo....

Chuyện tặng mèo bạn nói mình rất rất ủng hộ, nhưng bạn biết ko? Mình đã từng tặng chó mèo và người ta còn đem thịt, hoặc đem cho đi lung tung , hỏi thì chả biết cho ai. Thường thì cái gì người ta ko phải bỏ tiền ra mua thì ko biết giá trị của nó. Nên khi tặng phải chọn lọc thật kĩ đề phòng những kẻ giả anh hùng , ra vẻ mình sẽ nuôi nấng này nọ rồi xin mèo đem về thịt, mà mình ko thể biết đc đâu. Hãy đề phòng!

Xã hội thật bất công, những con vật đáng thương thì chết, người tốt thì bỏ mạng còn những kẻ sống ko bằng cầm thú thì vẫn sống nhăn răng