• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

ĐÃ BÁN MOD CLOSE DÙM

dungnhi

Member
hãy thử tưởng tượng, nếu này k phải thế giới của con ng, mà là của loài khỉ, kẻ bị xích là bạn, còn kẻ đang rao bán bạn là con khỉ, sẽ như nào?? Haizz, mình k rõ mua bán khỉ có là bị phạm pháp hay không. sr nhé hay nói nhảm

matna90

YTC Developer
dungnhi said:
hãy thử tưởng tượng, nếu này k phải thế giới của con ng, mà là của loài khỉ, kẻ bị xích là bạn, còn kẻ đang rao bán bạn là con khỉ, sẽ như nào?? Haizz, mình k rõ mua bán khỉ có là bị phạm pháp hay không. sr nhé hay nói nhảm
k phải nói gì chứ mình rất ghét những thành phần như b. lúc nào cũng tỏ vẻ nhiều tình thương rồi nói 1 vài câu rất là ngu rồi bảo sr là nhảm. thế sao b k nghĩ biết là câu nói của b là nhảm rồi sao còn nói. b chỉ nghĩ đc 1 chiều. sao b k nghĩ theo chiều khác là những con thú nuôi trong nhà có những điều kiện tốt hơn rất nhiều so vs nhưng con thú hoang ??.

Eddy1293

YTC Developer
dungnhi said:
chẳng có điều kiện gì tốt hơn tự do cả
Tự do nhưng nếu rơi vào tay các nhà hàng và bọn săn thú thì còn khổ hơn, nếu b đã nói thế thì b bỏ tiền ra mua e ấy rồi thả về với thiên nhiên đi, b nói mồm thế ai chẳng nói đc

dungnhi

Member
mình nói rồi, mình k rõ mua bán khỉ có là phạm pháp hay ko (tất nhiên trừ những chú khỉ quý hiếm thì k nói làm j, còn khỉ thường thì mình k rõ)

thanhsonhht

T.Viên Năng Động
con khỉ này là động vật rừng là động vật hoang dã, cấm mua bán trao đổi dưới mọi hình thức,bắt dc sẽ bị đi tù hoặc là phạt rất nặng.nếu trong sách đỏ cần dc bảo tồn thì cấm cả nuôi.chứ đừng nói đến bán hay vận chuyển đều là phạm pháp luật nhé

Photokey

dungnhi said:
mình nói rồi, mình k rõ mua bán khỉ có là phạm pháp hay ko (tất nhiên trừ những chú khỉ quý hiếm thì k nói làm j, còn khỉ thường thì mình k rõ)
không biết thì thôi còn nói làm gì, nhảm

matna90

YTC Developer
thanhsonhht said:
con khỉ này là động vật rừng là động vật hoang dã, cấm mua bán trao đổi dưới mọi hình thức,bắt dc sẽ bị đi tù hoặc là phạt rất nặng.nếu trong sách đỏ cần dc bảo tồn thì cấm cả nuôi.chứ đừng nói đến bán hay vận chuyển đều là phạm pháp luật nhé
thế b biết khỉ nhà mình thuộc loại khỉ gì mà cấm ??

thanhsonhht

T.Viên Năng Động
matna90 said:
thế b biết khỉ nhà mình thuộc loại khỉ gì mà cấm ??
khỉ gì thì cũng là động vật rừng là nhẹ nhất bạn ơi.nặng hơn nữa là động vật hoang dã,ví dụ như culi chẳng hạn.cấm cả nuôi chứ đừng nói tới bán hay vận chuyển.đến con 33 hôm cái xe oto ở quảng trị chở bị bến qản lí động vật giữ lại đó.2 bên đang rằng co cãi nhau là động vật nuôi và động vật rừng,trong khi rất nhìu ng nuôi đẻ để bán thịt,cơ mà vẫn là phiền phức và cái thiệt thì luôn là bên vận chuyển bạn à
mình chỉ nói thui chứ ko có í gạch đá,tất cả chỉ là tốt cho bạn thôi,thân

Mấy đứa này tào lao , ko mua thì thôi cút nói lung tung . Đinh lam anh hùng bàn phím hã . Đứa nào iu thú thì mua khỉ kìa thấy tội thi mua thã . Sũa ầm ầm chổ người ta làm ăn .

Trungvu92

YTC Developer
nói chung bạn có tiền thì bạn mua ! bạn gì bảo là tưởng tượng này nọ sao bạn k tưởng tượng trong 1 thế giới muỗi hay chuột đập chết người ấy :))) nuôi hay k chỉ cần quan tâm chăm sóc nó tử tế là được ! còn bạn thích làm từ thiện thì mua về mà thả ! còn chủ thớt mua bán nên xem nội qui cấm những con gì hay hỏi rõ nhé ! hình như đa số khỉ bị cấm hết hay sao ý :3

matna90

YTC Developer
thanhsonhht said:
khỉ gì thì cũng là động vật rừng là nhẹ nhất bạn ơi.nặng hơn nữa là động vật hoang dã,ví dụ như culi chẳng hạn.cấm cả nuôi chứ đừng nói tới bán hay vận chuyển.đến con 33 hôm cái xe oto ở quảng trị chở bị bến qản lí động vật giữ lại đó.2 bên đang rằng co cãi nhau là động vật nuôi và động vật rừng,trong khi rất nhìu ng nuôi đẻ để bán thịt,cơ mà vẫn là phiền phức và cái thiệt thì luôn là bên vận chuyển bạn à
mình chỉ nói thui chứ ko có í gạch đá,tất cả chỉ là tốt cho bạn thôi,thân
nếu nói như b thì con gì chả là thú hoang dã đến con chó con mèo cũng đều là thú hoang ng ta mang về nuôi nhân giống ra cả. đối vs cảnh sát thì con gì họ chả cấm. có hôm b mình mua con tắc kè của mấy ông bà bán tắc kè về đi đường còn bị công an bắt hỏi làm sao ng ta bán k bắt mà mua thì bắt. thì ông công an bảo ng bán có giấy nuôi còn ng mua k có giấy thì bị bắt rồi tịch thu phạt 500k. nói thế thì chịu luôn còn gì. chuyện nghe như hài nhưng lại là sự thật. nói chung đối vs động vật có ở việt nam con nào chả cấm. đến cả con cá cóc tam đảo- trăn gấm - trăn đất vẫn có tên trong sách đỏ việt nam mà sao vẫn đầy ng bán. và nếu công an mà sờ đến b thì chắc chắc 100 % họ sẽ vẽ tội cho b mà b chẳng bgio cãi đc họ cả.

thanhsonhht

T.Viên Năng Động
matna90 said:
nếu nói như b thì con gì chả là thú hoang dã đến con chó con mèo cũng đều là thú hoang ng ta mang về nuôi nhân giống ra cả. đối vs cảnh sát thì con gì họ chả cấm. có hôm b mình mua con tắc kè của mấy ông bà bán tắc kè về đi đường còn bị công an bắt hỏi làm sao ng ta bán k bắt mà mua thì bắt. thì ông công an bảo ng bán có giấy nuôi còn ng mua k có giấy thì bị bắt rồi tịch thu phạt 500k. nói thế thì chịu luôn còn gì. chuyện nghe như hài nhưng lại là sự thật. nói chung đối vs động vật có ở việt nam con nào chả cấm. đến cả con cá cóc tam đảo- trăn gấm - trăn đất vẫn có tên trong sách đỏ việt nam mà sao vẫn đầy ng bán. và nếu công an mà sờ đến b thì chắc chắc 100 % họ sẽ vẽ tội cho b mà b chẳng bgio cãi đc họ cả.
bạn lại nhầm chó mèo rùi,chó mèo là loại động vật thuần chủng mà.còn những động vật kia bạn dù có là động vật rừng hay gì thì cũng nhiều,ko pải nặng nề như con bạn bán.mình đã chứng kiến bà hàng chim gần nhà mình bán 1 con khỉ và trong nhà nhốt 1 con culi,kqa bị bên qản lý động vật bắt dc,bà í bị nhốt 15 ngày,may mà chạy dc tiền để ra,hỏi bà í bảo mất toi 80trieu chạy án,ko bi đi tù.mà mình cũng nói luôn,chủ topic và cái nic mang cái tên shop sóc bay đều là 1,sao pải ném đá dấu tay thế bạn,có gì thì cứ thẳng thật cho dễ sống đi.mình cũng chỉ góp í để bạn hiểu sự nguy hiểm của nó mà.mình cũng nói luôn,công an đang dình bạn đấy.mình bít thông tin vì mình trong ngành.cái địa chỉ nhà ở gần trường cao đẳng kinh tế kỹ thuật thương mại gần cái ngã 3 3la mà bạn thường giao dịch nên chuyển đi là vừa.bạn bán cả sóc bay úc rồng đất thì công an cũng ko để bạn tồn tại dc lâu đâu.thân.

bengvip

0913340652
các bác buồn cười nhỉ?thuận mua vừa bán.người ta đăng bán nếu có tội người ta phải chịu trước pháp luật.các bác vào topic người ta nói làm gì?