• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

°·. Family Mi ~ Gấu .·°

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
bowie said:
trời ơi triệt sản pe hả.....hjx, mà có đau k nhi? ước mún của mình là có 1 trang trại nuôi chó mèo há há....đủ chủng loại pe nào cũng có ( có thể thu nạp, cs mấy pe mèo ta bị bỏ rơi nữa ) Mà sướng nhất là có đủ kinh phí để lo cho tất cả mà k phải gả đứa nào đi. :03: hjx ước mơ nhỏ nhoi thui mà nhg sao xa vời qua :ngoi_xom:
hay bạn xin làm TNV của mấy tổ chức động vật áh. Mình dự định khi nào thu xếp xong việc riêng sẽ sắp xếp 1 khoản thời gian nhất định qua đó phụ chăm sóc mấy đứa cơ nhỡ. Thấy mấy tổ chức đó hoạt động cũng mạnh và cũng cứu giúp được nhiều em lắm ^^ Đứa nào trước khi về cũng xơ xác, nhưng được 1 thời gian là xinh đẹp khác hẳn :03:

MissLil said:
Gả đi hết chắc là lứa đầu đó :p đúng hơn là còn giữ lại 3 đứa làm của riêng :"> còn lứa 2 thì mình chưa đăng chỗ nào hết, chờ đủ tháng khỏe mạnh và chích ngừa đầy đủ hết rồi mới đăng hihi :p
Tại thường mình chỉ lân la vào đây xem hình, chủ yếu vô mục Mua bán mèo ngắm mấy bé ko à hihi :">
Với giờ mình cũng ko có học trò ở MW, thỉnh thoảng vô ngồi chơi thui à :"> Nói chung quả đất tròn mà ha :D :143163ljogging:

T.T hic phải triệt sản thôi bạn ơi chứ sinh đẻ nhiều ko có tốt cho bé. Lứa 2 này mình tính triệt rồi mà bận lu bu quá chưa kịp đi , cách ly 2 vợ chồng tụi nó ra rồi mà thỉnh thoảng thả ra cho chơi chung 1 tí, ko biết lợi dụng lúc nào mà có bầu luôn hic hic :co_y_tuong_xau: Đau thì chắc có đau đó :( tại vì mèo cái phải băng bó thay băng trong 1 tuần lận, còn mèo đực thì nhanh hơn vài ngày là khỏe re rồi. Nhưng được cái sướng cho tụi nó về sau T_T Mà nuôi nhiều quá cũng ko tốt vì ko dành nhiều thời gian để ôm ấp từng đứa được, mỗi lần bế bé nào là bé đó cảm động lắm gừ gừ rền rã luôn ( ; _ ; )Cũng tại mình ích kỉ giữ tụi nó lại nhiều chứ thật ra vào nhà mới thì các bé sẽ đc cưng chiều hơn .. mà sao khó nghĩ quá :ngoi_xom:
Mình nghĩ thui nha, như mấy bạn với mình là thương các bé theo kiểu ôm ấp, cưng nựng, trò chuyện, xem như 1 thành viên trong gia đình. Có người thì thương theo kiểu mua đồ ngon cho ăn, áo đẹp cho mặc nhưng vẫn coi các bé như thú nuôi, ko cưng nựng, trò chuyện. Mình nghĩ nếu gả vào 1 nhà như vậy thà để bé ở với mình còn hơn. Mình cũng nghĩ nếu có điều kiện là giữ lại nuôi, ko thì triệt sản. Chứ gả đi thì khó mà kiếm được 1 nhà thật tốt để có thể an tâm... :ngoi_xom:

bowie

meo meo con mều
Đúg rùi mấy pé đẻ nhìu thì k tốt cho sk, mai mốt pé của mìh mà lớn chắc cũg chỉ cho đẻ 1 lần ( để pít cảm giác làm bà há há ) rùi ts lun....lúc đó sẽ cố gắng giữ k thì.....k dám nghĩ.
Đồng ý với bạn Charlene, mình chỉ tin mình cs pé tốt thôi chứ ai mìh giao mìh cũg hồi hộp, lo lo sao đấy. Hồi đó mìh có nuôi pé Milu, pé là pé chó fox đầu tiên mình nuôi, mìh thươg pé lắm nên pé quấn mìh lắm, nhg lúc đó đg tuổi ăn tuổi lớn nên mìh lười lắm, chỉ cho pé ăn, ôm ấp chơi với pé. Pé thì nhà mìh k thả ra đườg và lúc nhỏ nhà ai tập nên pé hay ị bậy, lúc đó dọn dẹp bãi chiến trườg đó là bác mìh, sau đó bác mìh qua úc địh cư rồi thì cv đó là của mìh. Hjazzz lúc đó mìh chẳg pít sn nên mìh chỉ làm đc 1 time là chán nên đem pé lên cho dì mìh nuôi....mìh chỉ nghĩ dì mìh nuôi thì mìh vẫn đc gặp pé, chơi với pé... Dì mìh nuôi đc 1 time thì lại để pé cho 1 người bạn thân mẹ mìh nuôi. Bác ấy khá giả, thươg chó lại làm trg nghàh ăn uốg nên mìh cũg yên tâm. Vậy mà chỉ đc 1 time pé lại bị bọn khốn nạn trộm mất. Cho tới giờ pé vẫn là nỗi ân hận lớn nhất suốt đời của mìh, nghĩ về pé mìh vẫn ray rứt, đau đứt ruột nhg....chẳg làm đc j nữa để bù đắp cho pé. Nên giờ mìh sn ích kỷ zậy đó, bây giơ pé nào mình nuôi mìh sẽ k bao giờ cho ai, nuôi đc thì nuôi k thì k nhận.....hjazzz